![](/fileman/Uploads/tbNews/27839/thumb/anh-2-b.jpg)
Tại các đơn vị, đồng chí Tư lệnh và Chính ủy Vùng gợi mở, động viên bộ đội phát huy tinh thần dân chủ, thẳng thắn, trách nhiệm phát biểu nhiều ý kiến trong sinh hoạt và đề nghị các cơ quan chức năng của Vùng trực tiếp trả lời, làm rõ vấn đề cần giải đáp.
Các cơ quan chức năng giải đáp, làm rõ những nội dung mà cán bộ, chiến sĩ quan tâm, kịp thời giải quyết những vướng mắc của bộ đội về công tác bảo đảm huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu; công tác bảo đảm hậu cần, đời sống; chế độ chính sách cho cán bộ, chiến sĩ... tạo sự đồng thuận nhất trí cao.
Kết luận sinh hoạt đối thoại dân chủ tại hai đơn vị, thủ trưởng Bộ Tư lệnh Vùng ghi nhận, biểu dương những kết quả đạt được trong thời gian qua của các đơn vị, đặc biệt là tinh thần khắc phục khó khăn trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch Covid – 19 để hoàn thành tốt nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền vùng biển quản lý.
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Vùng thông báo, định hướng một số vấn đề liên quan đến tình hình nhiệm vụ của Vùng để cán bộ, chiến sĩ xác định tốt trách nhiệm trong thời gian tới và đề nghị ấp ủy, chỉ huy các đơn vị tiếp tục thực hiện hiệu quả quy chế dân chủ ở cơ sở, tăng cường đối thoại với bộ đội để nắm bắt và giải quyết kịp thời những tâm tư, nguyện vọng chính đáng của cán bộ, chiến sĩ, góp phần xây dựng đoàn kết nội bộ, tạo sự đồng thuận, thống nhất trong nhận thức và hành động, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2022.