(QK7 Online) - Ngày 24/3, Ban CHQS quận Bình Thạnh, Thành phố Hồ Chí Minh chấp hành chỉ đạo của Thường trực Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 Thành phố Hồ Chí Minh điều động hơn 20 cán bộ, chiến sĩ tham gia dọn dẹp ký túc xá Học viện Chính trị khu vực 2 (tại số 99 đường Man Thiện, phường Hiệp Phú, Quận 9) làm khu cách ly với hơn 300 giường cho người nghi nhiễm Covid-19.
Quán triệt, triển khai nhiệm vụ.
Với tinh thần trách nhiệm cao, đến 21 giờ 30 phút cùng ngày mọi công tác chuẩn bị hoàn tất, sẵn sàng đưa vào hoạt động.
Trước đó, ngày 19/3, Đảng ủy - Ban CHQS quận Bình Thạnh điều động 33 cán bộ, chiến sĩ tham gia thực hiện nhiệm vụ, cùng các lực lượng bảo đảm nơi ăn, ở, phục vụ Nhân dân trong khu cách ly phòng, chống dịch Covid-19 tại ký túc xá Trường Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh.
Thu dọn phòng để chuẩn bị đón người cách ly.
Bằng tinh thần quyết tâm “Chống dịch như chống giặc”, cán bộ, chiến sĩ xác định tốt trách nhiệm, không ngại khó khăn, nỗ lực cố gắng để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Xuân Hưng