(QK7 Online) - Trong 2 ngày 1 và 2-7, Lữ đoàn 77 phối hợp Huyện đoàn Củ Chi, TP Hồ Chí Minh tổ chức chương trình “Một ngày làm chiến sĩ” năm 2023.
Gần 100 em học sinh được học tập, trải nghiệm nhiều hoạt động ý nghĩa: Các bài tập thể dục sáng, gấp xếp nội vụ, điều lệnh, thực hiện các chế độ trong ngày, giao lưu văn nghệ, kỹ năng sinh hoạt tập thể, các trò chơi dân gian, kéo co, cướp cờ…
Hướng dẫn gấp xếp nội vụ.
Thượng tá Đinh Tiên Hoàng, Phó Chính ủy Lữ đoàn 77 cho biết, chương trình diễn ra trong thời gian ngắn vào ngày nghỉ cuối tuần nên phù hợp hoạt động của đơn vị và hoàn cảnh, tâm lý của nhiều học sinh nên tổ chức thuận lợi, hiệu quả.
Thi kéo co.
Chương trình thiết thực tạo môi trường học tập, rèn luyện, vui chơi lành mạnh trong dịp hè cho học sinh; qua đó thiết thực giáo dục lòng yêu nước, truyền thống Quân đội, đơn vị và xây dựng ý thức chấp hành kỷ luật, tình yêu thương con người, tinh thần tự tu dưỡng rèn luyện, trưởng thành cho thế hệ trẻ; đồng thời đổi mới và nâng cao chất lượng hoạt động hai ngày nghỉ cuối tuần của đơn vị ngày càng phong phú, đa dạng.
Xuân Hải, Xuân Dũng