Ngôi nhà cấp 4 được xây dựng trên nền đất của gia đình ở thôn Tân Hiệp, xã Bàu Chinh, huyện Châu Đức, có diện tích khoảng 75m2, tường gạch, mái lợp tôn, nền lát gạch men, gồm: 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng bếp và công trình phụ với tổng kinh phí xây dựng khoảng 200 triệu đồng, trong đó: Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu vận động các nhà hảo tâm trên địa bàn tài trợ 150 triệu đồng, số còn lại thân nhân gia đình đóng góp thêm.
Đây là việc làm thiết thực, nhằm giúp đỡ các cháu thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn sớm ổn định cuộc sống, an tâm học tập; qua đó tăng cường tình đoàn kết gắn bó quân - dân và phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo của cán bộ, đoàn viên thanh niên trong LLVT tỉnh.
Dịp này, Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh và các nhà hảo tâm trao tặng 1 ti vi trị giá 8 triệu đồng; 1 quạt đứng trị giá 1 triệu đồng và một số vật dụng thiết yếu sinh hoạt cho gia đình cháu Nguyễn Huỳnh Thanh Trúc.