(QK7 Online) - Ngày 11/10, Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu tổ chức bế mạc Hội thi Kho quân khí tốt, Thủ kho quân khí giỏi năm 2019.
Trước đó, hội thi diễn ra từ ngày 27/9 đến ngày 08/10/2019. Đối tượng tham gia là thủ kho (nhân viên Quân khí) của 08 huyện, thị, thành phố, Trường quân sự và 04 kho vũ khí, đạn của các đơn vị. Tập trung vào 06 nội dung chấm điểm đối với kho quân khí tốt; 03 nội dung thi thực hành tính toán, vẽ sơ đồ sắp xếp đạn dược, vũ khí trong nhà kho và thi thực hành điều lệnh đội ngũ tay không đối với Thủ kho quân khí giỏi.
Ban tổ chức tặng giấy khen cho các đồng chí đạt giải trong hội thi
Kết quả: Ban tổ chức trao thưởng giải Nhất kho quân khí tốt cho Ban CHQS huyện Châu Đức; Giải Nhì cho Ban CHQS huyện Đất Đỏ và giải Ba cho Ban CHQS huyện Long Điền cho khối huyện, thị, thành phố, trường quân sự. Khối kho tỉnh, kho đơn vị: Giải Nhất Kho K694/Phòng Kỹ thuật, Nhì kho K899/Ban CHQS huyện Côn Đảo và giải Ba cho Kho vũ khí K694/Phòng Kỹ thuật.
Thượng úy CN Phạm Đình Quang, nhân viên quân khí Trường Quân sự tỉnh đạt giải Nhất thủ kho giỏi; Thượng úy CN Trần Văn Tiến, Ban CHQS huyện Long Điền đạt giải Nhì và đồng giải Ba cá nhân thuộc về Thượng úy CN Nguyễn Văn Trường, Ban CHQS huyện Châu Đức, Thượng úy CN Trần Văn Đức, Ban CHQS Tp Vũng Tàu.
Toàn cảnh bế mạc hội thi
Hội thi Kho quân khí tốt, Thủ kho quân khí giỏi năm 2019 đã tạo được những chuyển biến tích cực trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy, chỉ huy các cấp đối với công tác kỹ thuật, trình độ nhận thức của đội ngũ thủ kho quân khí không ngừng được nâng cao về chuyên môn. Qua hội thi đã tạo ra động lực cho các cơ quan, đơn vị trong LLVT tỉnh tổ chức thực hiện tốt Cuộc vận động 50, xây dựng, củng cố cơ sở kỹ thuật ngày càng đi vào nề nếp, kịp thời đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ công tác kỹ thuật nói chung, bảo đảm kỹ thuật quân khí nói riêng trong tình hình mới./.
Thu Lê