(QK7 Online) - Ngày 5-10, Đoàn Bộ quốc phòng Bun-ga-ri do Chuẩn tướng Iavor Antonov Mateev Tư lệnh Lữ đoàn đặc nhiệm số 68 làm trưởng đoàn tới chào xã giao Bộ Tư lệnh quân khu 7.
Tại buổi tiếp, Trung tướng Phạm Văn Dỹ, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu thông báo với đoàn về tình hình chính trị, kinh tế, xã hội, an ninh quốc phòng trên địa bàn Quân khu. Đồng chí Chính ủy bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc sự giúp đỡ của Chính phủ, Nhân dân Bun-ga ri đối với đất nước Việt Nam trong cuộc kháng chiến giải phóng dân tộc thống nhất đất nước cũng như trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc hiện nay. Đồng chí mong muốn mối quan hệ tốt đẹp, hữu nghị, truyền thống đó ngày càng được bồi đắp và phát triển.
Trung tướng Phạm Văn Dỹ - Chính ủy Quân khu 7 tặng biểu trưng Quân khu 7
cho Chuẩn tướng Iavor Antonov Mateev
Chuẩn tướng Iavor Antonov Mateev chân thành cảm ơn sự đón tiếp chân thành cởi mở của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cũng như tạo điều kiện thuận lợi cho đoàn tham quan, nghỉ dưỡng trên địa bàn quân khu. Qua đó góp phần tăng cường sự hiểu biết tin cậy lẫn nhau giữa hai nước, hai quân đội Việt Nam - Bun-ga-ri .
Việt Thủy