![](/fileman/Uploads/tbNews/15400/thumb/images2241004img2011_20191030091812043.jpg)
Các đại biểu chức sắc tham dự đã được bồi dưỡng những kiến thức cơ bản về đường lối, quan điểm, chủ trương của Đảng, nhiệm vụ giáo dục quốc phòng an ninh trong tình hình mới, âm mưu thủ đoạn “ Diễn biến hòa bình” của các thế lực thù địch đối với cách mạng nước ta; quan điểm, chủ trương, chính sách pháp luật về dân tộc, tôn giáo của Đảng và Nhà nước ta; những nội dung cơ bản của Luật Quốc phòng, an ninh quốc gia, Luật Nghĩa vụ quân sự, quốc phòng an ninh, dân quân tự vệ; và tư tưởng “Đại đoàn kết toàn dân tộc” của Chủ tịch Hồ Chí Minh”…
Lớp bồi dưỡng nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các vị chức sắc, nhà tu hành, người đứng đầu các tổ chức tôn giáo đối với nhiệm vụ giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, góp phần xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam XHCN trong tình hình mới.