Để tham gia Hội thi Kỹ thuật Tăng – Thiết giáp Quân khu năm nay, cơ quan kỹ thuật các địa phương, đơn vị đã làm tốt chức năng tham mưu cho Chỉ huy chỉ đạo các cơ quan chức năng làm tốt công tác củng cố doanh trại chính quy xanh, sạch, đẹp; xây dựng, củng cố các hạng mục trong khu kỹ thuật; sửa chữa đồng bộ vũ khí trang bị kỹ thuật Tăng thiết giáp; huấn luyện kỹ thuật Tăng – Thiết giáp; tổ chức ôn luyện nhận thức về Điều lệ công tác kỹ thuật Tăng thiết giáp Quân đội nhân dân Việt Nam, Cuộc vận động 50, Luật Giao thông đường bộ Việt Nam, viết bài tự luận những giải pháp nâng cao chất lượng công tác kỹ thuật Tăng – Thiết giáp và đề tài sáng kiến cải tiến kỹ thuật…
Qua Hội thi, Ban giám khảo đã xác định được 10/10 đơn vị đạt loại Giỏi tính chung theo kết quả 3 môn thi: vũ khí trang bị kỹ thuật Tăng thiết giáp tốt, khai thác vũ khí trang bị kỹ thuật giỏi; hoạt động ngày kỹ thuật, khu kỹ thuật và nội dung nhận thức. Ngoài Lữ đoàn 26, Tiểu đoàn Thiết giáp Bộ Tư lệnh thành phố Hồ Chí Minh, hội thi chọn thêm Đại đội Thiết giáp Bộ Chỉ huy quân sự Bà Rịa – Vũng Tàu chuẩn bị tham gia hội thi cấp toàn quân năm 2017 sắp tới.