![](/fileman/Uploads/tbNews/17125/thumb/8_20200314235539132.jpg)
Cụm thi đua xác định một số chỉ tiêu cụ thể như: Hoàn thành 100% bồi dưỡng, cập nhật kiến thức QP-AN cho các đối tượng theo quy định; tỉ lệ đảng viên trong dân quân 24,46%; 100% Chi bộ quân sự cấp xã có chi ủy; tuyển quân đạt 100%, mỗi xã phấn đấu có đảng viên chính thức nhập ngũ trở lên; biên chế QNDB vào đơn vị DBĐV đạt 99%, trong đó 90% đúng chuyên nghiệp quân sự, tỷ lệ đảng viên 9,1% trở lên; 75 - 80% cán bộ Ban CHQS cấp xã có trình độ cao đẳng, đại học chuyên ngành quân sự cơ sở; phấn đấu không để xảy ra vi phạm pháp luật, vi phạm kỷ luật nghiêm trọng, tai nạn giao thông do lỗi chủ quan và không để tệ nạn xã hội xâm nhập vào đơn vị; 95% cơ quan, đơn vị đạt danh hiệu “3 nhất”; 90% tổ chức cơ sở Đảng hoàn thành tốt và xuất sắc nhiệm vụ; 100% đảng viên hoàn thành nhiệm vụ, trong đó có trên 90% hoàn thành tốt và xuất sắc nhiệm vụ.
Phát biểu tại hội nghị, Trung tá Nguyễn Văn Chình đánh giá cao năng lực, vai trò của Ban Chỉ huy Quân sự các xã trong việc tham mưu giúp cấp ủy, chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác quốc phòng – quân sự địa phương thời gian qua. Đồng chí Chính trị viên phó Ban Chỉ huy Quân sự huyện yêu cầu trong thời gian tới, Cụm thi đua 3 cần tập trung thực hiện tốt chỉ tiêu đảng viên trong lực lượng Dân quân theo Đề án 02-ĐA/TU của Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM; tạo nguồn phát triển đảng viên trong thanh niên nhập ngũ năm 2021. Trong hội thao, hội thi, các địa phương cần quan tâm bồi dưỡng vận động viên có năng khiếu và tập trung vào những môn thi thế mạnh; tăng cường trao đổi thông tin liên quan đến thực hiện nhiệm vụ của các xã trong cụm; phấn đấu đạt và vượt các chỉ tiêu Nghị quyết của Đảng ủy Quân sự huyện năm 2020 đề ra.