![](/fileman/Uploads/tbNews/16357/thumb/anh-1-1.jpg)
Năm 2019, Đảng ủy-Ban CHQS huyện quán triệt thực hiện nghiêm túc nghị quyết, chỉ thị, mệnh lệnh của Đảng ủy-Bộ Tư lệnh Thành phố, Huyện ủy, UBND huyện giao; giải quyết có hiệu quả các tình huống quốc phòng và an ninh, góp phần giữ vững an ninh chính trị-trật tự an toàn xã hội trên địa bàn huyện. Tổ chức tốt các hoạt động tuyên truyền, giáo dục, thi đua, đền ơn đáp nghĩa, vận động quần chúng; đời sống vật chất, tinh thần của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang huyện ngày một nâng cao.
Năm 2019, Ban CHQS huyện Bình Chánh hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ quốc phòng-quân sự địa phương, xếp hạng 10/24 Ban CHQS quận, huyện; được Đảng ủy-Bộ Tư lệnh Thành phố đề nghị UBND Thành phố tặng cờ thi đua trong phong trào thi đua yêu nước năm 2019.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Phụng-Bí thư Huyện ủy đề nghị Đảng ủy-Ban CHQS huyện, các ban ngành, đoàn thể và cấp ủy, chính quyền 16 xã-thị trấn cần thực hiện tốt quy trình tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2020, chuẩn bị cho năm 2021; kết hợp chặt chẽ giữa nhiệm vụ quân sự quốc phòng với xây dựng và phát triển kinh tế ở địa phương; tổ chức rà soát đẩy mạnh thực hiện và hoàn thành các chỉ tiêu Đại hội Đảng bộ quân sự huyện và các chỉ tiêu được Đảng ủy-Bộ Tư lệnh Thành phố giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16357/thumb/anh-2.jpg)
UBND huyện tặng giấy khen cho 8 tập thể và 14 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ quốc phòng-quân sự địa phương năm 2019.