(QK7 Online) – Sáng 25/1, Bộ Tham mưu Quân khu khai mạc giải thi đấu quần vợt đôi nam chào mừng kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống (20/02/1946 – 20/02/2021). Đến dự có Đại tá Phạm Văn Thuận, Phó Tham mưu trưởng Quân khu.
Đại tá Phạm Văn Thuận, Phó Tham mưu trưởng Quân khu phát biểu lễ khai mạc.
Vận động viên tham gia lễ khai mạc.
Diễn ra từ ngày 25 đến hết ngày 29/1, giải đấu được chia thành 2 khối, trong đó khối 1 có 5 đội đến từ Thường vụ Đảng ủy Bộ Tham mưu Quân khu, đại diện Thủ trưởng phòng, ban của 4 cụm thi đua, thi đấu vòng tròn một lượt xếp hạng nhất, nhì, ba.
Ban tổ chức chụp hình lưu niệm cùng các đội.
Khối 2 có 8 đội chia thành hai bảng đấu B và C, thi đấu vòng tròn một lượt chọn ra đội nhất, nhì trên các bảng vào tham gia thi đấu bán kết, sau đó chọn ra hai đội thắng vào thi đấu chung kết tranh giải nhất, nhì; hai đội thua đồng hạng ba.
Các đội tham gia thi đấu sau lễ khai mạc.
Thông qua giải đấu để các cơ quan, đơn vị trong Bộ Tham mưu Quân khu giao lưu, học hỏi, trao đổi, học tập kinh nghiệm, tăng cường hiểu biết và cùng nhau hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Nguyễn Hoàng