![](/fileman/Uploads/tbNews/25278/thumb/3lecauqd4hm5a4734_20210930080542168.jpg)
Tại quận Phú Nhuận và quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh, cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn 9 và Sư đoàn 309 phát huy cao độ tinh thần, trách nhiệm vì Nhân dân phục vụ, tích cực phân phối nhu yếu phẩm cho người dân. Trên các tuyến đường, cán bộ, chiến sĩ phối hợp với công an và các lực lượng bảo đảm kiểm soát tốt để phòng chống dịch theo yêu cầu.
Tại tỉnh Bình Dương, khu cách ly điều trị bệnh nhân Covid-19 trong ký túc xá của Trường cao đẳng nghề số 22 (Quân đoàn 4) có hơn 220 bệnh nhân đang điều trị. Các bệnh nhân đều nhận được sự chăm sóc tận tình của cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 71 và các y, bác sĩ của thành phố Thuận An. Nhờ đó, không có bệnh nhân chuyển nặng, tinh thần các bệnh nhân vững vàng, ổn định.
Tại các buổi làm việc, lãnh đạo Quân đoàn 4 ghi nhận, biểu dương cán bộ, chiến sĩ. Đồng thời lưu ý các đơn vị dù dịch Covid-19 đang dần được kiểm soát nhưng tuyệt đối không được chủ quan, lơi là, tiếp tục hỗ trợ chính quyền và nhân dân địa phương với tinh thần cao nhất. Bên cạnh đó, thực hiện tốt các quy định phòng chống dịch, chế độ, kỷ luật Quân đội và bảo đảm an toàn.