(QK7 Online) - Ngày 1/9, tại Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) huyện Cần Giuộc, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 phối hợp với Tập đoàn Công nghiệp – Viễn thông Quân đội (Viettel) tổ chức chương trình trao tặng 6.000 “Đơn hàng thiết yếu 0 đồng” hỗ trợ Nhân dân, công nhân, người lao động sinh sống trên địa bàn huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An vượt khó chống dịch Covid-19. Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu thừa ủy quyền của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu đến trao quà cho người dân.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu trao quà cho các hộ gia đình huyện Cần Giuộc.
Tham dự chương trình có Đại tá Trần Vinh Ngọc, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Long An; ông Nguyễn Văn Thường, Giám đốc Bưu chính Viettel Long An; ông Phạm Văn Bốn, Bí thư Huyện ủy huyện Cần Giuộc và đại diện các hộ gia đình khó khăn huyện Cần Giuộc.
Hiện nay tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh Long An nói chung, huyện Cần Giuộc nói riêng diễn biến hết sức phức tạp, toàn huyện có hơn 4.500 ca nhiễm. Mặc dù cấp ủy Đảng, chính quyền, các ban, ngành đoàn thể, lực lượng vũ trang (LLVT) huyện có nhiều cố gắng, nỗ lực trong công tác phòng chống dịch và chăm lo đời sống cho Nhân dân, nhưng dịch bệnh kéo dài đời sống của bà con gặp nhiều khó khăn, đặc biệt gia đình công nhân, người lao động sinh sống trên địa bàn.
Cán bộ, lực lượng dân quân huyện Cần Giuộc giúp bà con chuyển quà lên xe.
Trước những khó khăn, thách thức mà huyện Cần Giuộc đang đối mặt, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đã phối hợp với Tập đoàn Viettel đến trao tặng 500 phần quà gồm các nhu yếu phẩm thiết yếu trong sinh hoạt hàng ngày kịp thời chia sẻ, giúp đỡ người dân. Qua đó tăng cường tình đoàn kết quân dân, thể hiện tinh thần “tương thân, tương ái” của dân tộc và làm sáng đẹp hình ảnh, phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ” trong tình hình mới.
“Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân huyện Cần Giuộc ghi nhớ sâu sắc tình cảm quý báu của LLVT Quân khu 7 và Tập đoàn Viettel đến chia sẻ, hỗ trợ cho địa phương trong lúc khó khăn như thế này. Huyện ủy, Ủy ban Nhân dân huyện sẽ chỉ đạo chính quyền các xã, thị trấn phối hợp với LLVT trên địa bàn lập danh sách gia đình khó khăn và trao tận tay cho bà con trong thời gian sớm nhất, để bà con yên tâm thực hiện nghiêm lệnh giãn cách xã hội, các biện pháp phòng chống dịch của Thủ tướng Chính phủ, chính quyền địa phương và Ban chỉ đạo phòng, chống dịch ở các cấp”. Đồng chí Phạm Văn Bốn, Bí thư Huyện ủy huyện Cần Giuộc cho biết.
Cũng trong buổi trao tặng, ông Nguyễn Văn Thường, Giám đốc Bưu chính Viettel Long An chia sẻ: “Trong thời gian tới, Viettel Long An sẽ chủ động phối hợp với Bộ CHQS tỉnh tổ chức nhiều hoạt động an sinh xã hội hơn nữa. Dự kiến sẽ trao tặng thêm 2.000 phần quà cho các hộ nghèo, gia đình công nhân, người lao động khó khăn, không có thu nhập trên địa bàn tỉnh”.
Nguyễn Hoàng