Hơn 300 đồng chí tham lớp bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ thuộc diện Ban TVTU quản lý năm 2021 được tổ chức theo hình thức trực tuyến từ Hội trường Tỉnh ủy đến điểm cầu Hội trường Thành ủy Biên Hòa và Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26113/thumb/dsc9449.jpg)
Tỉnh ủy Đồng Nai, bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ thuộc diện Ban Thường vụ tỉnh ủy quản lý năm 2021.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26113/thumb/dsc9484_20211202203800334.jpg)
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7, báo cáo viên Trung ương giới thiệu chuyên đề với lớp học.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26113/thumb/dsc9471.jpg)
Các đồng chí học viên tham gia lớp học tại Hội trường Tỉnh ủy.
Trong đó, tập trung phân tích làm rõ đặc điểm tình hình thế giới, khu vực tác động đến quốc phòng, an ninh bảo vệ tổ quốc; Quan điểm chủ trương, giải pháp bảo vệ tổ quốc từ sớm, từ xa gắn với thực tiễn địa bàn Quân khu 7 và tỉnh Đồng Nai. Phân tích, đánh giá tình hình phát triển kinh tế cả nước từ đầu năm đến nay, tình hình diễn biến dịch bệnh Covid-19 trên thế giới và công tác phòng chống dịch bệnh của Việt Nam; tình hình căng thẳng, cạnh tranh quyết liệt trong quan hệ giữa Mỹ-Trung Quốc trên tất cả các lĩnh vực kinh tế chính trị và ngoại giao; tình hình Biển Đông hiện nay và đường lối chính sách của Đảng và Nhà nước trong thời gian gần đây….
Thông qua lớp bồi dưỡng giúp đội ngũ cán bộ thuộc diện Ban TVTU Đồng Nai quản lý tiếp thu được những cái mới, có giá trị để vận dụng, cụ thể hóa thành các chương trình, kế hoạch, giải pháp khả thi cho lĩnh vực công tác của mình, của đơn vị mình; nâng cao phẩm chất, năng lực, trình độ chuyên môn, chính trị; thực hiện thắng lợi nhiệm vụ xây dựng, củng cố tiềm lực, thế trận, xây dựng nền quốc phòng toàn dân, khu vực phòng thủ vững chắc góp phần ổn định chính trị, kinh tế - xã hội, bảo vệ Tổ quốc từ sớm từ xa theo đúng quan điểm, đường lối chính sách của Đảng và Nhà nước.