(QK7 Online) – Ngày 15/1, đoàn công tác Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội Viettel do Thiếu tướng Tào Đức Thắng, Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Tập đoàn đến chúc Tết Bộ Tư lệnh Quân khu 7. Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu cùng Thủ trưởng các cơ quan Quân khu tiếp đoàn.
Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội Viettel chúc Tết Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Đến thăm và chúc Tết, Thiếu tướng Tào Đức Thắng thông tin tình hình hoạt động của Tập đoàn Viettel trong năm 2023 đã đạt được thành tựu trên tất cả các lĩnh vực viễn thông trong nước và nước ngoài, chuyển đổi số, nghiên cứu sản xuất và logistic. Kết thúc 2023, Viettel đạt doanh thu hợp nhất 172,5 nghìn tỷ đồng, tăng trưởng 5,4%.
![](/fileman/Uploads/tbNews/36219/thumb/dsc3780.jpg)
Thiếu tướng Tào Đức Thắng, Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Tập đoàn Công nghiệp Viễn thông Quân đội Viettel chúc Tết Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Năm 2023, thị phần viễn thông của Tập đoàn Viễn thông quân đội Viettel (Tập đoàn Viettel) tăng thêm 1,64% và tiếp tục duy trì vị thế dẫn đầu bền vững với 56,5%. Các dịch vụ ngoài di động cũng giữ vị thế số 1 gồm cố định băng rộng (FTTH) với 43% thị phần; truyền hình trên đa nền tảng với 8,6 triệu khách hàng, chiếm 31,2% thị phần. Viettel tiếp tục là nhà mạng có chất lượng dịch vụ tốt nhất Việt Nam theo đánh giá của Umlaut và nằm trong top 40 nhà mạng có chất lượng tốt nhất thế giới.
Tập đoàn Viettel đã triển khai nhiều nền tảng số mới có kết quả đột phá. Sau 2 năm ra mắt, TV360 đã đạt 10 triệu thuê bao sử dụng thường xuyên, lớn nhất thị trường dịch vụ truyền hình tại Việt Nam và đã bắt đầu mở rộng sang thị trường nước ngoài.
Thủ trưởng các cơ quan Quân khu tiếp đoàn.
Tập đoàn Viettel cũng đi đầu trong xuất khẩu dịch vụ viễn thông và công nghệ ra nước ngoài. Doanh thu nước ngoài của Viettel tăng trưởng 20,5%, duy trì tốc độ tăng trưởng cao 7 năm liên tiếp, gấp 5 lần trung bình ngành trên thế giới. Đặc biệt trong năm 2023, Viettel có mức tăng trưởng bứt phá ở lĩnh vực logistic. Cụ thể Viettel Post đạt mức tăng trưởng cao nhất sau 5 năm.
Đồng chí Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Tập đoàn mong muốn trong năm 2024 Viettel và Quân khu 7 sẽ hợp tác trên nhiều lĩnh vực hơn nữa, mong muốn những nghiên cứu mới của Tập đoàn sẽ được phục vụ trong các đơn vị của Quân khu 7.
Nhân dịp năm mới, Thiếu tướng Tào Đức Thắng chúc Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7, cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu sức khỏe, hạnh phúc, hoàn thành thắng lợi các mục tiêu mà Quân khu đã đề ra.
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu tiếp Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội Viettel chúc Tết Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu thông tin đến lãnh đạo Tập đoàn Viettel những hoạt động nổi bật của Quân khu 7 trong năm 2023 trên các mặt công tác huấn luyện, diễn tập, đối ngoại quốc phòng; giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, góp phần để các địa phương phát triển kinh tế - xã hội.
Năm 2023 LLVT Quân khu đã hoàn thành xây dựng, kiên cố hóa 63 Chốt dân quân thường trực biên giới đất liền; 58 Điểm dân cư liền kề chốt dân quân và đồn, trạm Biên phòng biên giới; 521 căn nhà; 148 con bò giống bàn giao cho người dân vào sinh sống ổn định, triển khai xây dựng 2 trường mẫu giáo ở khu dân cư biên giới; xây tặng 429 căn nhà tình nghĩa quân - dân, trị giá hơn 39 tỷ đồng; 34 công trình văn hóa thể thao trong các cơ sở tôn giáo, vùng dân tộc thiểu số. Trên 99% Ban CHQS xã, phường, thị trấn có trụ sở làm việc riêng, 100% có chi bộ quân sự, trong đó có trên 99% chi bộ có chi ủy; tổ chức được 29 lượt Đại đội dân quân thường trực luân phiên huấn luyện tập trung. Các mô hình trên đã được Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng và các địa phương, đơn vị trong cả nước đánh giá cao, trở thành điểm sáng của toàn quân, toàn quốc.
Chất lượng huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu ở các cơ quan, đơn vị được nâng cao, bảo đảm “3 thực chất”, "3 sẵn sàng", "4 tại chỗ". Tổ chức và tham gia hội thi, hội thao đạt kết quả tốt; phối hợp đăng cai Giải bóng chuyền Quân đội các nước ASEAN thành công tốt đẹp.
![](/fileman/Uploads/tbNews/36219/thumb/dsc3761.jpg)
Lãnh đạo tập Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội Viettel chúc Tết Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Đặc biệt, Đoàn cán bộ LLVT Quân khu cùng lãnh đạo các địa phương, doanh nghiệp đi thăm, động viên, tặng quà quân, dân huyện đảo Trường Sa và Nhà Giàn DK-I, số tiền trên 52 tỷ đồng, tạo sự lan tỏa tích cực.
Đoàn công tác Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội Viettel chụp hình lưu niệm cùng Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Đồng chí Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu cảm ơn sự hỗ trợ, giúp đỡ của các đơn vị trong Tập đoàn; tin rằng sự phối hợp giữa Quân khu và Tập đoàn trong những năm tới sẽ được nâng tầm cao hơn, để hai bên có nhiều cơ hội hỗ trợ nhau, cùng nhau đạt được những kết quả tốt hơn nữa, đồng thời gửi lời chúc đến lãnh đạo Tập đoàn, cán bộ, nhân viên năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, năm mới thắng lợi mới.
Ngọc Tuân