(QK7 Online) - Chiều 26/7, Trung đoàn Gia Định (Bộ Tư lệnh TP. Hồ Chí Minh) tổ chức xuất quân tham gia kiểm soát dịch Covid-19.
Cán bộ, chiến sĩ sẵn sàng lên đường.
Chấp hành chỉ đạo của Bộ Tư lệnh Thành phố, gần 400 cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn Gia Định cùng với Tiểu đoàn Kiểm soát Quân sự 31 xuất quân trực tiếp tham gia công tác phòng, chống dịch trên địa bàn Thành phố.
Đợt xuất quân lần này, Trung đoàn Gia Định cùng với các lực lượng chức năng bảo đảm an ninh trật tự, kiểm soát thực hiện nghiêm quy định phòng, chống dịch tại 12 chốt kiểm soát dịch bệnh chính ở những địa bàn trọng điểm và các tuyến giao thông huyết mạch cửa ngõ của thành phố.
Hành quân lên đường giúp thành phố chống dịch.
Song song đó, trung đoàn tiếp tục chuẩn bị lực lượng, phương tiện, bổ sung cán bộ, chiến sĩ tăng cường cho 90 chốt phụ tại các quận, huyện; cắt cử lực lượng bảo đảm nơi ăn ở cho Nhân dân trong khu cách ly tập trung, phục vụ điều trị các ca bệnh F0 trong các bệnh viện dã chiến và thực hiện các nhiệm vụ phòng, chống dịch khác.
Trần Hưng Quốc