Trên tinh thần tự nguyện, phát huy truyền thống quý báu “Lá lành đùm lá rách” Quỹ “Xuân ấm áp - Tết yêu thương” kêu gọi quyên góp được được gần 50 triệu đồng để giúp đỡ gia đình cán bộ, nhân viên, chiến sĩ của đơn vị có hoàn cảnh khó khăn; các gia đình quân nhân có thân nhân, con em thường xuyên đau ốm và các gia đình chính sách, hộ nghèo trên địa bàn kết nghĩa của Phòng Đào tạo, góp phần tạo nên một mùa xuân đầm ấm, yêu thương. Đây cũng là động lực tinh thần to lớn, tiếp thêm niềm tin, nghị lực để những cán bộ, nhân viên, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên hoàn thành tốt nhiệm vụ mà Ban Giám đốc Học viện Lục quân giao phó.
412 lượt xem
Xuân ấm áp - Tết yêu thương
(QK7 Online) - Ngày 28/1, Phòng Đào tạo - Học viện Lục quân tổ chức Chương trình “Xuân ấm áp - Tết yêu thương”. Chương trình với tinh thần đoàn kết, gắn bó, giúp đỡ, chia sẻ những khó khăn của cán bộ, chiến sĩ trong Học viện Lục quân.
Thượng tá Nguyễn Bá Minh, Phó Trưởng Phòng Đào tạo tặng quà các đồng chí có hoàn cảnh gia đình khó khăn, vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Trên tinh thần tự nguyện, phát huy truyền thống quý báu “Lá lành đùm lá rách” Quỹ “Xuân ấm áp - Tết yêu thương” kêu gọi quyên góp được được gần 50 triệu đồng để giúp đỡ gia đình cán bộ, nhân viên, chiến sĩ của đơn vị có hoàn cảnh khó khăn; các gia đình quân nhân có thân nhân, con em thường xuyên đau ốm và các gia đình chính sách, hộ nghèo trên địa bàn kết nghĩa của Phòng Đào tạo, góp phần tạo nên một mùa xuân đầm ấm, yêu thương. Đây cũng là động lực tinh thần to lớn, tiếp thêm niềm tin, nghị lực để những cán bộ, nhân viên, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên hoàn thành tốt nhiệm vụ mà Ban Giám đốc Học viện Lục quân giao phó.
N.THU