(QK7 Online) – Ngày 4/9, thừa ủy quyền của Quân ủy Trung ương và Bộ Quốc phòng, Thượng tá Nguyễn Thanh Quảng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng đến thăm, tặng quà thân nhân và thắp hương tưởng nhớ cụ Tô Đình Cắm nhân kỷ niệm 75 năm ngày Quốc khánh (2/9/1945 - 2/9/2020).
Thượng tá Nguyễn Thanh Quảng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng tặng quà thân nhân gia đình cụ Tô Đình Cắm.
Cụ Tô Đình Cắm (bí danh Tô Tiến Lực) là 1 trong 34 chiến sĩ Đội Việt Nam Tuyên truyền Giải phóng quân, tiền thân của Quân đội Nhân dân Việt Nam. Cụ Tô Đình Cắm mất năm 2017 tại tổ dân phố 9, thị trấn Đạ Tẻh, huyện Đạ Tẻh.
Nhân dịp đến thăm, Thượng tá Nguyễn Thanh Quảng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng trao tặng quà của Quân ủy Trung ương và Bộ Quốc Phòng cho thân nhân gia đình cụ Tô Đình Cắm, thể hiện truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của dân tộc. Đồng thời, gửi lời tri ân, tưởng nhớ sâu sắc đến những công lao to lớn của Cụ Tô Đình Cắm trong cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp được Đảng và Nhà nước ghi nhận, biểu dương.
KHÁNH PHÚC