(QK7 Online) - Ngày 9-8, Ban tổ chức giải Vô địch Võ chiến đấu tay không tổ chức thi đấu các trận chung kết vòng tranh huy chương vàng các Câu lạc bộ Võ thuật toàn quân năm 2022. Chiều 10-8 sẽ diễn ra lễ bế mạc tại Nhà thi đấu Trung tâm Thể dục Thể thao Quốc phòng II, Quân khu 7.
Kết quả chung cuộc, Ban tổ chức trao 9 Huy chương Vàng, 9 Huy chương Bạc, 18 Huy chương Đồng đối tượng hạ sĩ quan, binh sĩ. Đối tượng sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp giành 9 Huy chương Vàng, 9 Huy chương Bạc, 18 Huy chương Đồng ở các hạng cân. Nữ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, hạ sĩ quan, binh sĩ giành 6 Huy chương Vàng, 6 Huy chương Bạc, 12 Huy chương Đồng.
Tổng số huy chương Quân khu 7 đạt được ở các hạng cân gồm 6 Huy chương Vàng, 10 Huy chương Bạc, 21 Huy chương Đồng. Nổi bật, Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh đạt 2 Huy chương Vàng, 2 Huy chương Bạc, 6 Huy chương Đồng, xếp hạng Ba toàn đoàn. Nữ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, hạ sĩ quan, binh sĩ Câu lạc bộ Võ thuật tỉnh Đồng Nai đạt 3 Huy chương Vàng, 1 Huy chương Bạc. Nữ Câu lạc bộ Võ thuật tỉnh Bình Thuận đạt 1 Huy chương Vàng.
Lê Hoan
Một số hình ảnh ghi lại tại trận chung kết:
Ra đòn hạ gục đối thủ.
Niềm vui chiến thắng.
Khán giả nhiệt tình theo dõi từng trận đấu.
Đội ngũ y, bác sĩ không rời điểm trực.
Đại tá Phạm Phú Ý, Phó Tham mưu trưởng Quân khu 7, Phó Trưởng ban Tổ chức trao thưởng các vận động viên đạt thành tích cao.
Ban Tổ chức chụp hình với đội ngũ trọng tài và các Tiểu ban tại giải đấu.