![](/fileman/Uploads/tbNews/39012/thumb/1dai-ta-nguyen-thanh-quang-pho-chinh-uy-tang-bieu-trung-so-tien-ho-tro-xay-dung-nha-tinh-nghia-quan-dan-cho-ho-gia-dinh-ong-vu-xuan-chung.jpg)
Đại tá Nguyễn Thanh Quảng, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh tặng biểu trưng số tiền hỗ trợ xây dựng “Nhà tình nghĩa quân-dân” cho gia đình ông Vũ Xuân Chung.
Căn nhà mới được xây dựng có diện tích 55m2, với tổng kinh phí 150 triệu đồng. Trong đó, Bộ CHQS tỉnh hỗ trợ 80 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình và anh em, họ hàng hỗ trợ. Dự kiến, công trình sẽ hoàn thành và bàn giao cho gia đình sử dụng vào đầu tháng 9/2024.
Đại tá Nguyễn Thanh Quảng, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh cho biết: “Với tinh thần chung tay chăm lo, giúp đỡ vật chất, tinh thần cho các gia đình khó khăn về nhà ở, những năm qua, cùng với cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương, LLVT tỉnh Lâm Đồng tích cực, chủ động tổ chức, triển khai thực hiện có hiệu quả phong trào xây, tặng nhà tình nghĩa, nhà đồng đội, nhà tình nghĩa quân - dân cho cán bộ, chiến sĩ và các đối tượng chính sách, các hộ nghèo, đồng bào dân tộc thiểu số, đồng bào các tôn giáo có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở đạt kết quả tốt, được cấp ủy, chính quyền địa phương và Quân khu đánh giá cao”.
Đây là món quà thể hiện tình cảm sâu nặng giữa Quân đội với Nhân dân, nhằm chăm lo cho các đối tượng chính sách, tạo điều kiện cho các gia đình có nơi ở ổn định, giảm bớt một phần khó khăn, phát triển kinh tế, ổn định cuộc sống, qua đó góp phần củng cố thế trận lòng dân ngày càng vững chắc”.