(QK7 Online) - Ngày 6 tháng 2, Đoàn công tác Quân khu 7 do Đại tá Đặng Văn Lẫm, Phó Tham mưu trưởng Quân khu làm trưởng đoàn đến kiểm tra Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu về công tác chuẩn bị huấn luyện năm 2020.
Đoàn kiểm tra sổ sách, giáo án
![](/fileman/Uploads/tbNews/16642/thumb/dsc4466.jpg)
Đại tá Đặng Văn Lẫm kiểm tra bếp ăn đơn vị
![](/fileman/Uploads/tbNews/16642/thumb/dsc4452.jpg)
Đoàn kiểm tra phân đội vệ binh đổi gác
Tại đây, Đoàn tiến hành kiểm tra 4 cơ quan, các đơn vị Trường Quân sự và Trung đoàn Minh Đạm, trong đó, đoàn tập trung vào công tác xây dựng kế hoạch, giáo án, bài giảng, tiến trình biểu, mô hình học cụ, đồ dùng huấn luyện, thao trường, bãi tập và phương pháp huấn luyện của cán bộ, hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị, công tác đảm bảo hậu cần quân y, kỹ thuật, tài chính phục vụ huấn luyện năm 2020.
Đại tá Đặng Văn Lẫm kiểm tra thao trường bắn súng
Qua kiểm tra, Đại tá Đặng Văn Lẫm đánh giá cao công tác chuẩn bị huấn luyện của Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Để thực hiện tốt nhiệm vụ huấn luyện năm 2020, Đại tá Đặng Văn Lẫm yêu cầu Bộ CHQS tỉnh tiếp tục quán triệt mệnh lệnh huấn luyện chiến đấu của Tư lệnh Quân khu, chỉ đạo các cơ quan, đơn vị chuẩn bị đầy đủ vật chất, mô hình học cụ đảm bảo đúng quy định; nắm chắc nhiệm vụ, yêu cầu, nội dung huấn luyện cho các đối tượng, nhất là tập huấn, bồi dưỡng cho cán bộ khung huấn luyện chiến sĩ mới; phát huy tốt vai trò đội ngũ đảng viên trong chiến sỹ mới, chuẩn bị chặt chẽ cho lễ ra quân huấn luyện năm 2020 đúng thời gian quy định, bước vào huấn luyện với khí thế, quyết tâm cao nhất, bảo đảm nghiêm túc, chất lượng ngay từ những ngày đầu; tích cực xây dựng cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp, đẩy mạnh tăng gia sản xuất, phòng chóng dịch bệnh nhất là virus Corona chủng mới, kịp thời phát hiện và xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm pháp luật, kỷ luật.
Thanh Tuấn