(QK7 Online) - Chiều ngày 23 tháng 11, tại Ban CHQS huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương, Cục Chính trị Quân khu 7 phối hợp với Bộ CHQS tỉnh Bình Dương, Ban CHQS huyện Dầu Tiếng và chính quyền địa phương huyện Dầu Tiếng, xã Minh Hòa tổ chức trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà “Tình nghĩa quân - dân” cho gia đình ông Trần Văn Tưởng là bố của Binh nhất Trần Văn Thương hiện đang công tác tại Cục Chính trị, Quân khu 7 có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu; Đại tá Nguyễn Thanh Tâm, Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu dự và trao kinh phí.
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 phát biểu tại buổi trao kinh phí xây nhà.
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu thay mặt Thường vụ Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm Cục Chính trị cho biết: Thực hiện phong trào “Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau” thời gian qua, Thường vụ Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm, cán bộ, chiến sĩ cơ quan Cục Chính trị Quân khu 7 luôn quan tâm chăm lo chính sách hậu phương Quân đội bằng nhiều chương trình, việc làm cụ thể, ý nghĩa, trong đó có phong trào vận động xây dựng nhà “Tình nghĩa quân-dân” tặng người dân, cán bộ, chiến sĩ, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở. Năm 2023, Cục Chính trị Quân khu hỗ trợ xây dựng, tặng 04 căn nhà “Tình nghĩa quân-dân” (mỗi căn trị giá 80 triệu đồng).
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 trao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm chính trị Quân khu mong rằng, căn nhà “Tình nghĩa quân-dân” được xây dựng cho gia đình ông Trần Văn Tưởng tại ấp Hòa Hiệp, xã Minh Hòa, huyện Dầu Tiếng sẽ góp phần giúp gia đình ổn định cuộc sống, an tâm phát triển kinh tế, từng bước nâng cao đời sống, xây dựng gia đình văn hóa hạnh phúc và giàu đẹp.
Bộ CHQS tỉnh Bình Dương hỗ trợ 25.000.000 đồng cho gia đình Binh nhất Trần Văn Thương.
Đồng chí Binh nhất Trần Văn Thương, chiến sĩ Phòng Kế hoạch Tổng hợp, Cục Chính trị Quân khu 7, mặc dù hoàn cảnh gia đình còn gặp nhiều khó khăn nhưng đồng chí luôn hoàn thành tốt nhiệm vụ, chấp hành nghiêm kỷ luật được đồng đội tin yêu. Trong thời gian học tập và công tác tại Cục Chính trị, bằng sự nỗ lực, cố gắng đồng chí Trần Văn Thương luôn yên tâm công tác, cùng với đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Binh nhất Trần Văn Thương thay mặt gia đình phát biểu cảm ơn tại buổi lễ.
Thay mặt gia đình, Binh nhất Trần Văn Thương phát biểu rất vui mừng và phấn khởi được thủ trưởng cơ quan các cấp đã hỗ trợ kinh phí xây tặng nhà “Tình nghĩa quân-dân” cho gia đình: Có được căn nhà giúp cho gia đình tôi có chỗ ở ổn định cuộc sống, tôi xin chân thành cảm ơn thủ trưởng Cục Chính trị cùng lãnh đạo các cấp, các nhà hảo tâm, chính quyền địa phương. Trong thời gian tới tôi và gia đình sẽ tiếp tục chấp hành nghiêm đường lối chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước và tham gia tích cực vào các phong trào của địa phương phát động.
Đại diện các cơ quan, đơn vị hỗ trợ thêm kinh phí để gia đình xây dựng nhà khang trang, góp phần ổn định cuộc sống.
Dịp này, Cục Chính trị Quân khu 7 hỗ trợ kinh phí 80.000.000 đồng cho gia đình; Bộ CHQS tỉnh Bình Dương hỗ trợ 25.000.000 đồng; Ủy ban MTTQVN huyện Dầu Tiếng 25.000.000 đồng; Ban CHQS huyện Dầu Tiếng 25.000.000 đồng; Ban quản lý Dự án đầu tư Dầu Tiếng 25.000.000 đồng; Công ty TNHH Trọng Quang Phát hỗ trợ 15.000 viên ngạch. Đại tá Nguyễn Thanh Tâm, Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu tặng 15.000.000 đồng.
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu và chính quyền địa phương trao tặng kinh phí xây dựng nhà.
Ban CHQS huyện Dầu Tiếng hỗ trợ kinh phí 25.000.000 đồng.
Công ty TNHH Trọng Quang Phát hỗ trợ 15.000 viên ngạch
Ngọc Tuân