(QK7 Online) – Ngày 3/6, tại thôn 9, xã Đại Lào, TP Bảo Lộc, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng và Ban Chỉ huy Quân sự huyện Bảo Lâm khởi công xây dựng nhà “Tình nghĩa đồng đội” cho Đại úy Phan Tuấn Phương, công tác tại Ban Chỉ huy Quân sự huyện Bảo Lâm.
Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng và Ban Chỉ huy Quân sự huyện Bảo Lâm tổ chức khởi công xây dựng nhà “Tình nghĩa đồng đội” cho Đại úy Phan Tuấn Phương.
Đại úy Phan Tuấn Phương đã lập gia đình nhưng chưa có nhà ở ổn định. Vợ chưa có công ăn việc làm và đang nuôi 2 con nhỏ, khiến cuộc sống gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Để giúp gia đình Đại úy Phương vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống và yên tâm công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng quyết định xây nhà “Tình nghĩa đồng đội” tặng gia đình.
Căn nhà cấp 4, có diện tích sử dụng 60 m2, tổng kinh phí xây dựng khoảng 200 triệu đồng. Trong đó, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lâm Đồng hỗ trợ 80 triệu đồng, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Bảo Lâm và địa phương hỗ trợ 20 triệu đồng, số tiền còn lại gia đình đóng góp.
Dụ kiến, căn nhà hoàn thành và đưa vào sử dụng vào đầu tháng 7.
K.PHÚC