Trong 3 tháng huấn luyện, mặc dù thời tiết nắng nóng kéo dài, nhưng với tinh thần trách nhiệm cao Tiểu đoàn 1, Trung đoàn 738, Bộ CHQS tỉnh Long An đã quyết tâm khắc phục khó khăn, làm tốt công tác chuẩn bị, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ huấn luyện CSM năm 2023.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33324/thumb/2.jpg)
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc, Phó Chính ủy Quân khu 7 phát biểu tại buổi lễ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33324/thumb/1.jpg)
Đại biểu tham dự tại buổi lễ.
Trung đoàn đã tập trung giáo dục nâng cao ý thức, trách nhiệm cho mọi cán bộ, chiến sĩ. Xác định rõ thực hiện nhiệm vụ kép vừa huấn luyện tốt, vừa sẵn sàng chiến đấu cao. Kết quả kiểm tra 100% nội dung, đều mục đạt khá, giỏi. Các chiến sĩ mới được trang bị những kiến thức cơ bản về quân sự, chính trị, hậu cần, kỹ thuật; 100% chiến sĩ mới phấn khởi nhận nhiệm vụ mới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33324/thumb/4.jpg)
Chiến sĩ mới tuyên thệ dưới Quân kỳ Quyết thắng.
Tại lễ tuyên thệ, Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc biểu dương những kết quả mà Trung đoàn đạt được trong khóa huấn luyện chiến sĩ mới, đồng thời tin tưởng rằng ngay sau khi về đơn vị mới, các chiến sĩ tiếp tục phát huy thành tích đã đạt được góp phần xây dựng LLVT tỉnh vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”, mãi mãi xứng danh Bộ đội Cụ Hồ trong thời kỳ mới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33324/thumb/3.jpg)
Tổ quân kỳ duyệt đội ngũ.
Giây phút thiêng liêng đã đến, binh nhì Nguyễn Hoàng Hưng, Đại đội 3, Tiểu đoàn 1, Trung đoàn 738 thay mặt cho 500 chiến sĩ mới đọc lời tuyên thệ, vinh dự chính thức trở thành người chiến sĩ Quân đội Nhân dân Việt Nam anh hùng. Sau lễ tuyên thệ, các chiến sĩ sẽ có người tiếp tục ở lại xây dựng đơn vị, có người được biên chế về đơn vị mới, nhưng dù ở cương vị nào, thì lễ tuyên thệ hôm nay với những lời thề thiêng liêng mãi mãi là kỷ niệm đẹp đối với những người chiến sĩ trẻ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33324/thumb/5.jpg)
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc thăm động viên chiến sĩ mới.