![](/fileman/Uploads/tbNews/3756/thumb/hinh_31_dong_chi_tran_thanh_binh_pchu_tich_ubnd_quan_truong_ban_chi_dao_pknd_quan_dieu_hanh_hoi_nghi.jpg)
Đồng chí Trần Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND quận 3, Trưởng ban chỉ đạo Phòng không nhân dân quận điều hành Hội nghị
Trong năm 2016, công tác Phòng không nhân dân trên địa bàn quận 3 được triển khai, tổ chức thực hiện có hiệu quả, hoàn thành kế hoạch năm 2016. Ban chỉ đạo công tác Phòng không nhân dân cấp quận đã kịp thời tham mưu cho UBND quận kiện toàn Ban chỉ đạo; tích cực giáo dục, tuyên truyền, các văn bản về công tác Phòng không nhân dân cho các tầng lớp Nhân dân, các cơ quan, trường học, lực lượng Dân quân tự vệ, Dự bị động viên…; tổ chức giáo dục quốc phòng - an ninh có nội dung Phòng không nhân dân cho 343 người thuộc đối tượng 4 và các đối tượng khác; quán triệt các chỉ thị, mệnh lệnh cho các cán bộ, chiến sỹ trong lực lượng; chỉ đạo lắp đặt hệ thống báo động tại đài quan sát phòng không, bên cạnh đó, công tác sẵn sàng chiến đấu, quản lý vùng trời được duy trì thường xuyên và nghiêm túc góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trong toàn quận...
Tại hội nghị, đã thông qua Quyết định về việc kiện toàn Ban chỉ đạo và quy chế hoạt động của Phòng không nhân dân cấp quận; kế hoạch công tác của Ban chỉ đạo Phòng không nhân dân quận năm 2017; kế hoạch công tác của Ban chỉ đạo Phòng không nhân dân quận giai đoạn 2017 - 2021.
Để thực hiện có hiệu quả công tác Phòng không nhân dân năm 2017, cũng như những năm tiếp theo. Ban chỉ đạo đã thống nhất về phương hướng nhiệm vụ công tác trong thời gian tới, trong đó tập trung: Nâng cao chất lượng hoạt động của các thành viên Ban Chỉ đạo cũng như vai trò làm tham mưu giúp việc của cơ quan quân sự các cấp; làm tốt công tác tuyên truyền giáo dục về công tác Phòng không nhân dân nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cả hệ thống chính trị và toàn dân, chú trọng xây dựng lực lượng, huấn luyện lực lượng phòng không, phát huy vai trò cơ quan quân sự các cấp, tăng cường công tác kiểm tra, huấn luyện, luyện tập để nâng cao khả năng sẵn sàng chiến đấu của các lực lượng phòng không, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ khi có tình huống tác chiến phòng không xảy ra.
![](/fileman/Uploads/tbNews/3756/thumb/hinh_1_dong_chi_tran_thanh_binh_pchu_tich_ubnd_quan_truong_ban_chi_dao_pknd_trao_thuong_cho_cac_tap_the_ca_nhan.jpg)
Đồng chí Trần Thanh Bình, P.Chủ tịch UBND quận, Trưởng ban chỉ đạo Phòng không nhân dân trao thưởng cho các tập thể, cá nhân
UBND quận 3 đã trao thưởng cho 5 tập thể và 4 cá nhân có thành tích xuất sắc trong Hội thao, hội thi cũng như công tác phòng không nhân dân năm 2016.