![](/fileman/Uploads/tbNews/16738/thumb/527432ceb4284c761539_20200214103724334.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16738/thumb/b581152793c16b9f32d0.jpg)
Khu vực cách ly của Quận 7 được xây dựng tại Trung tâm Giáo dục Thường xuyên quận, số 38A Nguyễn Văn Quỳ, phường Phú Thuận. 12 phòng học của Trung tâm đã được cán bộ, chiến sĩ LLVT quận cải tạo thành các phòng cách ly, phòng trực bác sĩ, phòng trực điều dưỡng, phòng khám bệnh, phòng thủ thuật, buồng tiêm, tổ hậu cần, tổ an ninh, phòng khử khuẩn v.v… Mỗi phòng được kê 12 giường, trang bị đầy đủ nhu yếu phẩm thiết yếu và các thiết bị giải trí như tivi, internet.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16738/thumb/44c0a778219ed9c0808f.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16738/thumb/b7073ebeb85840061949.jpg)