(QK7 Online) - Nhằm chia sẻ, giúp đỡ Nhân dân thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh Bình Dương, Đồng Nai, Long An, Tây Ninh, Bà Rịa – Vũng Tàu vượt qua khó khăn do ảnh hưởng bởi đại dịch Covid-19, sáng 26/8, Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến trao tặng 500 phần quà cho Nhân dân huyện Long Điền, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu chống dịch.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu trao bảng tượng trưng 500 phần quà giúp đỡ Nhân dân huyện Long Điền.
Tham dự chương trình có các đồng chí Đại tá Nguyễn Hoàng Tấn, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu; Nguyễn Kế Toại, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (UBMTTQVN) tỉnh; Võ Hữu Hạnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Long Điền; Huỳnh Minh, Chủ tịch UBMTTQVN huyện Long Điền và đại diện các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện.
Lãnh đạo địa phương trao thư cảm ơn đến các nhà tài trợ.
Thừa ủy quyền của Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chia sẻ những khó khăn, vất vả, sự nỗ lực quên mình của cấp ủy Đảng, chính quyền, lực lượng vũ trang và Nhân dân tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu nói chung, huyện Long Điền nói riêng trong phòng, chống dịch bệnh Covid-19 thời gian qua. Đồng thời mong muốn Nhân dân Bà Rịa – Vũng Tàu tiếp tục chung sức, đồng lòng cùng cấp ủy, chính quyền địa phương ngăn chặn, đẩy lùi, kiểm soát và chiến thắng đại dịch, để cho tất cả các hoạt động phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội của huyện Long Điền, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu cũng như các tỉnh, thành trên địa bàn Quân khu trở lại trạng thái bình thường.
Đại diện các hộ gia đình khó khăn nhận quà từ Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Đồng chí Võ Hữu Hạnh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Long Điền thay mặt cho cấp ủy Đảng, chính quyền và Nhân dân trân trọng cảm ơn tình cảm quý báu, sự hỗ trợ mang nặng nghĩa tình quân dân của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 7 đã dành cho địa phương. Những phần quà tuy giá trị không lớn nhưng lại rất thiết thực, kịp thời cung ứng nguồn thực phẩm thiết yếu cho bữa ăn hàng ngày của người dân, giúp người dân yên tâm ở nhà thực hiện nghiêm ngặt, triệt để giãn cách “ai ở đâu, ở đó”.
Dịp này, Bộ CHQS tỉnh phối hợp Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh trao tặng 150 phần quà giúp đỡ các gia đình khó khăn xã Phước Tỉnh, huyện Long Điền.
Nguyễn Hoàng