(QK7 Online) – Sáng 19/7, tại Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) Quận 12, thành phố Hồ Chí Minh, đoàn công tác của Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng đến trao tặng các sản phẩm tăng gia sản xuất cho Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam Quận 12 và Gò Vấp nhằm giúp đỡ bà con Nhân dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn vượt qua đại dịch. Đến dự có Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu (ngoài cùng bên phải) tham quan các sản phẩm tăng gia.
Đoàn đã trao tặng 7 tấn rau củ quả các loại gồm: rau xanh, cà rốt, củ cải, chuối xanh, măng… do cán bộ, chiến sĩ đơn vị tích cực tăng gia sản xuất thời gian qua.
Đại diện Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 12 nhận sản phẩm hỗ trợ phòng chống Covid-19.
Thay mặt cho bà con nhận sản phẩm hỗ trợ, ông Huỳnh Chí Công, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 12 gửi lời cảm ơn chân thành sâu sắc đến Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng. Với những món quà ý nghĩa thiết thực này, Ủy ban MTTQ Việt Nam quận sẽ nhanh chóng chuyển đến tận tay người dân trong thời gian sớm nhất, góp phần chia sẻ khó khăn với bà con, động viên bà con quyết tâm cùng nhau chiến thắng dịch bệnh.
Trước đó, đoàn đã đến trao tặng 5 tấn rau củ quả cho khối cơ quan Quân khu và Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai.
Nguyễn Hoàng