(QK7 Online) - Ngày 30/3/2022, Chi đoàn Đoàn an điều dưỡng 28 tổ chức đại hội nhiệm kỳ 2022-2024, đánh giá kết quả hoạt động công tác đoàn nhiệm kỳ 2019-2022.
Chỉ huy Đoàn 28 tặng hoa chúc mừng đại hội.
![](/fileman/Uploads/tbNews/27661/thumb/dsc0015.jpg)
Đại biểu và đoàn viên tham dự đại hội
Nhiệm kỳ 2019-2022, công tác Đoàn và phong trào thanh niên Chi đoàn Đoàn an điều dưỡng 28 thực hiện nghiêm nghị quyết của chi bộ; cán bộ, đoàn viên nhiệt huyết, trách nhiệm trong thực hiện nhiệm vụ của đơn vị, đặc biệt trong nhiệm vụ đón tiếp, phục vụ khách an dưỡng và nhiệm vụ phòng chống dịch Covid-19. Mặc dù số lượng đoàn viên chi đoàn ít, nhưng Ban chấp hành chi đoàn thường xuyên tạo điều kiện cho các đoàn viên tham gia đầy đủ các hoạt động, phong trào do cấp trên và địa phương phát động, duy trì nghiêm chế độ, nền nếp sinh hoạt chi đoàn. Bên cạnh thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị trọng tâm của đơn vị, cán bộ, đoàn viên chi đoàn tích cực tăng gia sản xuất, doanh thu tăng gia sản xuất của đơn vị trong nhiệm kỳ qua đạt gần 250 triệu đồng.
Thượng tá Phan Thanh Khôi, Chính trị viên Đoàn an điều dưỡng 28 phát biểu chỉ đạo đại hội.
Hoạt động kết nghĩa luôn được Ban chấp hành chi đoàn duy trì thường xuyên và có nền nếp, tham gia cùng các tổ chức đoàn kết nghĩa trên địa bàn trong các hoạt động "Ngày chủ nhật xanh", "Tháng thanh niên", giao lưu văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao chào mừng các ngày lễ tết, chào mừng Đại hội Đảng các cấp, kỷ niệm các ngày truyền thống của các đơn vị...Trong đại dịch Covid-19, cán bộ, đoàn viên chi đoàn góp hơn 550 ngày công cùng các lực lượng trên địa bàn nấu cơm phục vụ lực lượng chống dịch với trên 10 ngàn suất cơm, tổ chức khai thác, vận chuyển 5 đợt rau, thịt các loại cho Nhân dân vùng dịch trên địa bàn.
Ban Chấp hành chi đoàn nhiệm kỳ 2022-2024 ra mắt đại hội.
Với các hoạt động phong trào của Chi đoàn trong nhiệm kỳ qua, chi đoàn Đoàn an điều dưỡng 28 và 13 lượt cá nhân được các cấp khen thưởng. Đặc biệt năm 2021, Chi đoàn được Cục Chính trị Quân khu tặng giấy khen đã có thành tích tốt, tiêu biểu trong thực hiện Mô hình "Chi đoàn 4 tốt - 1 nghiêm".
Đại hội bầu 3 đồng chí vào Ban chấp hành Chi đoàn nhiệm kỳ 2022 - 2024.
Bá Phúc