![](/fileman/Uploads/tbNews/21113/thumb/img6650-2.jpg)
Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu chủ trì tại điểm cầu Quân khu 7.
Báo cáo tại hội nghị, Trung tướng Trần Hữu Phúc, Cục trưởng Cục Nhà trường thông tin: Năm 2020, công tác tuyển sinh quân sự được các cơ quan, đơn vị và các nhà trường chủ động tổ chức sơ tuyển đúng thời gian quy định, xây dựng hồ sơ chặt chẽ, đúng quy chế. Trong đó, số lượng thí sinh đăng ký sơ tuyển, tuyển sinh đại học, cao đẳng quân sự là 24.818 hồ sơ (Đại học: 24.519 hồ sơ; cao đẳng: 299 hồ sơ); 24.722 hồ sơ đủ điều kiện dự tuyển; trúng tuyển đại học quân sự 5.352 thí sinh và cao đẳng quân sự 120 thí sinh; 27 thí sinh được xét tuyển thẳng (đạt giải học sinh giỏi quốc gia, giải Khoa học kỹ thuật Quốc gia).
Riêng Quân khu 7 có 3.646 thí sinh đăng ký sơ tuyển; 2.305 thí sinh đủ điều kiện dự thi. Tổng số thí sinh trúng tuyển vào các học viện, trường quân đội là 502 thí sinh.
Tại hội nghị, đại diện các đơn vị, nhà trường ở các điểm cầu đã tập trung thảo luận, đóng góp ý kiến về những mặt còn chế, tồn tại trong quá trình sơ tuyển, tiếp nhận hồ sơ, khám tuyển và đề ra những phương hướng để khắc phục trong thời gian tới.