(QK7 Online) - Ngày 25/8, Trung tá Nguyễn Văn Tâm – Chính trị viên Ban CHQS huyện Bình Chánh, TP.HCM thay mặt Đảng ủy – Ban Chỉ huy Quân sự huyện đến thăm, trao tặng quà cho cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn Gia Định – Bộ Tư lệnh TP.HCM tham gia hỗ trợ huyện Bình Chánh phòng, chống dịch Covid-19.
Trung tá Nguyễn Văn Tâm – Chính trị viên Ban CHQS huyện Bình Chánh (giữa) tặng quà Trung đoàn Gia Định.
Đây là hoạt động của Ban CHQS huyện Bình Chánh nhằm phối hợp, hiệp đồng chặt chẽ với các đơn vị của Bộ Quốc phòng, Bộ Tư lệnh TP.HCM tăng cường trên địa bàn huyện Bình Chánh, làm nhiệm vụ chốt chặn, tuần tra tại khu vực trạm kiểm soát dịch bệnh trên địa bàn, bảo đảm thực hiện nghiêm qui định giãn cách xã hội theo các chỉ thị của Chính phủ và thành phố.
Thay mặt cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn Gia Định, Trung tá Nguyễn Thành Trung, Phó Chính ủy Trung đoàn trân trọng cảm ơn tình cảm, sự quan tâm của Đảng ủy - Ban CHQS huyện. Cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn sẽ đồng hành cùng cấp ủy, chính quyền, lực lượng vũ trang và Nhân dân huyện Bình Chánh đẩy lùi và chiến thắng dịch Covid-19”.
Nguyễn Văn Tâm