![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h2.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu và lãnh đạo Tỉnh Tây Ninh dự chương trình.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h4.jpg)
Dự chương trình có các đồng chí: Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu; Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu; Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu; Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Trưởng Ban tổ chức chương trình.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h3.jpg)
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu; Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Trưởng Ban tổ chức chương trình.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h7.jpg)
Đồng chí Chính ủy Quân khu chia sẻ chương trình “Xuân chiến sĩ” mọi năm trở thành một hoạt động thiết thực, món ăn tinh thần đối với mỗi cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h1.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng và đồng chí Nguyễn Thành Tâm trao tặng kỷ niệm chương vinh danh các đơn vị, doanh nghiệp đồng hành cùng chương trình.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h15.jpg)
Ông Ngô Đăng Khánh, Đại diện Công ty Địa ốc thành phố và bà Lê Thị Tố Nga, Tổng Giám đốc Công ty Thiên Nga Group trao tặng học bổng cho các cháu học sinh có nhiều nỗ lực trong học tập.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h3_20220122041833164.jpg)
Lễ viếng tại Nghĩa trang Liệt sĩ đồi 82, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh sáng 21/1.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h12_20220122041907998.jpg)
Lãnh đạo Trung ương, địa phương và Quân đội trồng cây lưu niệm tại Di tích lịch sử Địa điểm lưu niệm chiến thắng Junction City sáng 21/1.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26871/thumb/h8.jpg)
Ban tổ chức chương trình “Xuân chiến sĩ” đến dâng hương, tham quan Khu di tích lịch sử văn hoá Quốc gia đặc biệt Căn cứ Trung ương Cục Miền Nam ngày 19/1.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h2_20220122041954484.jpg)
Cắt băng khánh thành công trình quân - dân chào Xuân Nhâm Dần 2022 sáng 21/1.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26871/thumb/h25.jpg)
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chúc tết gia đình Anh hùng LLVT Nhân dân Trần Thị Sữa, thị trấn Tân Châu, huyện Tân Châu. (Ảnh Tuấn Anh)
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26871/thumb/h4.jpg)
Đại tá Phạm Văn Thuận, Phó Tham mưu trưởng Quân khu chúc tết và tặng quà cho tập thể cán bộ, chiến sĩ Đại đội 1, Ban CHQS huyện Tân Châu, Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh.
Trong không khí hân hoan của đất trời, niềm vui của mọi nhà, đại biểu lãnh đạo, cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân được cảm nhận rõ nét hơn cảm xúc chào đón một năm mới tràn đầy niềm vui sum vầy hạnh phúc qua chương trình nghệ thuật “Xuân chia sẻ, Tết yêu thương” do Đoàn Văn công Quân khu 7, Trung tâm Văn hoá Nghệ thuật tỉnh Tây Ninh biểu diễn.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h6.jpg)
Chương trình nghệ thuật với chủ đề “Xuân chia sẻ, Tết yêu thương”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h14.jpg)
Chương trình nghệ thuật do Đoàn Văn công Quân khu 7, Trung tâm Văn hoá Nghệ thuật tỉnh Tây Ninh biểu diễn.
Chương trình được chia làm 3 phần: Khai mạc – Tây Ninh vào xuân – Xuân chia sẻ, Tết yêu thương. Chương trình nghệ thuật đặc sắc và ấn tượng hơn bao giờ hết khi nhiều tiết mục hấp dẫn cùng các phóng sự được đầu tư bài bản, công phu từ nội dung đến kịch bản mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h8.jpg)
Lan toả không khí rộn ràng với "Xuân chiến sĩ".
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h11.jpg)
Các tiết mục được đầu tư công phu, kỹ lưỡng.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26871/thumb/h27.jpg)
“Về thăm Tây Ninh quê em” mang đến cho khán giả hình ảnh mới của Tân Châu đầy khởi sắc.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h22.jpg)
Ca cổ "Xuân qua miền Tân Châu".
Tiết mục múa “Khoảng cách – Yêu thương”; song ca “Cảm ơn” hay phóng sự “Nghĩa tình quân - dân trong đại dịch” đã khơi gợi lại hình ảnh những ngày tháng cam go của đồng bào cả nước căng mình chống dịch Covid-19. Dẫu vậy, trong gian khó, nguy hiểm, đứng trước tính mạng của Nhân dân, các lực lượng tuyến đầu vẫn ngày đêm nỗ lực đẩy lùi dịch bệnh, đem lại cuộc sống bình yên cho Nhân dân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h17.jpg)
Các tiết mục được chỉn chu từ nội dung đến kịch bản.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h20.jpg)
Tiết mục múa "Khoảng cách - Yêu thương".
“Xuân chiến sĩ” năm 2022 như là nguồn động viên, sẻ chia đến cán bộ, chiến sĩ đang thực hiện nhiệm vụ trên tuyến biên giới đã trở thành tình cảm đặc biệt trong mỗi trái tim người Việt Nam. Tình cảm ấy, yêu thương ấy đã lan tỏa trong suốt chặng đường “Xuân chiến sĩ” của mọi năm.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26871/thumb/h26.jpg)
Ca khúc “Cảm ơn” vì những tình người trong đại dịch.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h16.jpg)
Rộn ràng "Đón mùa xuân về".
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h24.jpg)
Sôi động, phấn khởi qua ca khúc "Ghi ta lính".
Trong chương trình, khán giả được giao lưu với các chiến sĩ đã và đang thực hiện nhiệm vụ chống dịch trên tuyến biên giới, cảm nhận rõ hơn về sự khó khăn, vất vả của các anh. Tuy vậy, càng trong gian nan, hiểm nguy những người lính vẫn luôn toả sáng phẩm chất cao đẹp “Ở đâu Nhân dân cần, ở đó có bộ đội”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h23.jpg)
Đồng chí Nguyễn Thanh Hoài, Chốt trưởng Chốt dân quân Mít Mọi, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh chia sẻ về những khó khăn khi thực hiện nhiệm vụ trên tuyến biên giới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h21.jpg)
Trung úy Phạm Văn Hòa, Chính trị viên Đại đội 3, Tiểu đoàn 4, Trung đoàn 5, Sư đoàn 5 quyết tâm phát huy truyền thống của đơn vị anh hùng.
Một mùa xuân mới lại về, mùa xuân với những khát vọng mới trên quê hương Tân Châu - nơi biên cương Tổ quốc, dẫu còn nhiều khó khăn, nhưng vẫn luôn ấm áp, tràn ngập sắc màu không khí Tết như bất cứ miền quê nào trên dải đất Việt Nam. Hành trình “Xuân chiến sĩ” năm 2022 mùa 7 đã khép lại nhưng tình cảm, tình yêu thương của cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu 7 dành cho những người dân nơi đây vẫn vẹn nguyên, đong đầy nghĩa tình.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h18.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/26871/thumb/h19.jpg)
Các đại biểu chụp hình lưu niệm với thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu.
Chương trình “Xuân Chiến sĩ” năm 2022 đã để lại ấn tượng sâu sắc đối với cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân huyện Tân Châu bằng những hoạt động mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc: Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ Đồi 82, huyện Tân Châu và trồng cây lưu niệm tại Di tích lịch sử Địa điểm lưu niệm chiến thắng Junction City; khánh thành công trình quân - dân chào Xuân Nhâm Dần 2022 tại Nhà văn hoá Khu phố 4, Thị trấn Tân Châu; thăm, chúc Tết Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam huyện Tân Châu; thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng, các đơn vị đóng quân, làm nhiệm vụ trên tuyến biên giới, cơ sở tôn giáo trên địa bàn và gia đình khu dân cư liền kề chốt dân quân biên giới; tổ chức Chương trình nghệ thuật “Xuân chia sẻ, Tết yêu thương”…
Chương trình “Xuân chiến sĩ” năm 2022 nhận được sự đồng hành của hơn 30 đơn vị, doanh nghiệp hỗ trợ với kinh phí gần 4 tỷ đồng và hơn 1.000 phần quà tặng các đơn vị đóng quân làm nhiệm vụ trên tuyến biên giới, các chốt phòng chống dịch, gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn và học sinh nghèo học giỏi trên địa bàn huyện Tân Châu…
Qua đó, phát huy sức mạnh tổng hợp, huy động các nguồn lực chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân, đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền hoạt động của LLVT Quân khu, của đảng bộ, chính quyền địa phương; động viên cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân đón Tết Nhâm Dần 2022 vui vẻ, an toàn, tiết kiệm, SSCĐ cao, góp phần bảo vệ vững chắc an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.