(QK7 Online) – Ngày 6/5, đoàn công tác của Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng do Đại tá Trần Văn Khương, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh làm trưởng đoàn đến thăm và chúc mừng các vị chức sắc, tăng ni, phật tử tại Tổ đình Linh Quang, thành phố Đà Lạt nhân dịp Đại Lễ Phật Đản, Phật lịch 2564.
Đại tá Trần Văn Khương gửi lời chúc đến các vị chức sắc, tăng ni, phật tử nhân dịp Phật Đản 2020.
Thay mặt đoàn, Đại tá Trần Văn Khương, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh đã thăm hỏi và gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới các vị chức sắc, tăng ni, phật tử nhân dịp Lễ Phật Đản năm 2020; chúc các vị chức sắc, tăng ni, phật tử đón một mùa Phật Đản an vui, thắm tình đạo vị. Đồng thời đánh giá cao sự đóng góp của cộng đồng Phật giáo trong thời gian qua đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa hỗ trợ người có hoàn cảnh khó khăn bởi dịch bệnh Covid-19. Qua đó cũng tin tưởng đồng bào Phật giáo tiếp tục thực hiện tốt phương châm sống tốt đời, đẹp đạo, không ngừng phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo Việt Nam góp phần vào sự nghiệp xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân ngày càng vững mạnh.
Các đại biểu chụp hình lưu niệm.
Thay mặt các vị chức sắc, tăng ni, phật tử Hòa thượng Thích Thanh Tân, Trưởng ban Trị sự GHPGVN tỉnh Lâm Đồng, Trụ trì Tổ đình Linh Quang cảm ơn Bộ CHQS tỉnh đã quan tâm, đến thăm, chúc mừng và động viên nhà chùa nhân dịp Đại lễ Phật Đản 2020. Trong thời gian tới, các chức sắc, tăng ni, phật tử trên địa bàn tỉnh sẽ tiếp tục thực hiện tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước trong hoạt động tôn giáo, xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Tấn Huy