(QK7 Online) - Nhân kỷ niệm 72 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9, ngày 31/8, Quận ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc, Ban Chỉ huy Quân sự quận 12 đã phối hợp tổ chức họp mặt gần 100 chức sắc, chức việc các tôn giáo ở địa phương.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/5346/thumb/tan6415.JPG)
Đồng chí Trần Hữu Trí, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân quận 12 phát biểu
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/5346/thumb/tan6416.JPG)
Chức sức, chức việc tại buổi họp mặt
Tại họp mặt, các đại biểu đã được nghe lãnh đạo quận thông báo cáo về tình hình kinh tế, văn hóa, xã hội, quốc phòng - an ninh địa phương trong thời gian qua, trong đó có sự đóng góp của đồng bào trong các tôn giáo thông qua các hoạt động như Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”; phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”; công tác chính sách hậu phương quân đội, công tác an sinh xã hội, xóa đói, giảm nghèo... Nhiều con em đồng bào trong các tôn giáo đã hăng hái lên đường nhập ngũ bảo vệ Tổ quốc, tham gia lực lượng dân quân, giữ gìn an ninh trật tự địa bàn hoàn thành tốt nhiệm vụ được trên khen thưởng.
Qua họp mặt, cấp ủy, chính quyền các cấp trong quận trực tiếp lắng nghe ý kiến đóng góp của chức sắc, chức việc về tình hình kinh tế, văn hóa, xã hội, quốc phòng - an ninh ở địa phương. Qua đó kịp thời rút kinh nghiệm, đề ra những chủ trương sát hợp, phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân, chấp hành nghiêm đường lối chính sách của Đảng, pháp luật Nhà nước, không ngừng nỗ lực phấn đấu thi đua, tin tưởng tuyệt đối vào sự lãnh đạo của Đảng, chung sức, đồng lòng, góp phần xây dựng quận 12 trở thành địa phương giàu về kinh tế, mạnh về quốc phòng an ninh, xứng danh với truyền thống cách mạng của quê hương An Phú Đông - Vườn Cau đỏ anh hùng.
Đỗ Linh