(QK7 Online) - Ngày 21/6, được sự ủy quyền của lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Củ Chi, Thiếu tá Thi Hoàng Minh, huyện ủy viên, Chính trị viên Ban CHQS huyện tới thăm hỏi, động viên, tặng quà cán bộ, chiến sĩ tham gia chống dịch ở phường Phước Long B, thành phố Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh.
Tặng quà LLVT huyện Củ Chi.
Số tiền, quà tặng trong đợt này trị giá 50 triệu đồng từ nguồn kinh phí của huyện ủy, LLVT huyện Củ Chi hỗ trợ.
Với tinh thần “chống dịch như chống giặc”, vừa qua, 40 cán bộ, chiến sĩ LLVT huyện Củ Chi xung kích vào khu cách ly phòng, chống dịch Covid-19 tại Ký túc xá Trường Cao đẳng Công thương Thành phố Hồ Chí Minh ở phường Phước Long B, thành phố Thủ Đức. Thực hiện nhiệm vụ theo phương châm “nơi nào khó có LLVT”, tất cả cán bộ, chiến sĩ quyết tâm, đồng lòng chống dịch.
Cán bộ, chiến sĩ quyết tâm thực hiện nhiệm vụ phòng chống Covid đạt kết quả cao.
Trong khoảng thời gian hơn nửa tháng, những chiến sĩ LLVT huyện Củ Chi khắc phục mọi khó khăn, gian khổ, đoàn kết một lòng, đem hết tinh thần trách nhiệm hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao với quyết tâm “chưa diệt Covid – chưa rời chiến trường”.
Hoàng Minh