![](/fileman/Uploads/tbNews/31676/thumb/imgp0588.jpg)
Đợt thi đua tập trung vào nâng cao chất lượng nghiên cứu, dự báo, tham mưu đúng, trúng, kịp thời, hiệu quả. Đẩy mạnh thi đua thực hiện “Văn hóa công sở, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”. Duy trì khả năng sẵn sàng chiến đấu cao, đẩy mạnh phong trào thi đua “Huấn luyện giỏi, kỷ luật nghiêm, sẵn sàng chiến đấu cao, an toàn tuyệt đối”, tập trung hoàn thành kế hoạch, chương trình huấn luyện năm 2023 cho các đối tượng, 100% cơ quan, đơn vị đạt “Đơn vị 3 nhất”, phối hợp thực hiện có hiệu quả các hoạt động đền ơn đáp nghĩa, chính sách hậu phương Quân đội; thực hiện tốt chương trình “Xuân chiến sĩ”; Hội thi nấu bánh chưng, bánh tét, hoa xuân cây cảnh, trại xuân...
![](/fileman/Uploads/tbNews/31676/thumb/imgp0567_20230112152545421.jpg)
Để hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị trọng tâm trong thi đua cao điểm, Thượng tá Trần Hoàng Giang đề nghị cấp ủy, chỉ huy, chính trị viên các cơ quan, đơn vị cần làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thực hiện hiệu quả các nội dung, chỉ tiêu thi đua; xây dựng ý thức trách nhiệm, động cơ phấn đấu cho từng tập thể, cá nhân, tạo sức lan tỏa, khích lệ cán bộ, chiến sĩ tích cực tham gia hiệu quả đợt thi đua. Làm tốt công tác sơ kết, rút kinh nghiệm, khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích tốt đảm bảo dân chủ, công khai, chính xác, kịp thời và đúng đối tượng, góp phần xây dựng Đảng bộ TSVM, sư đoàn VMTD “mẫu mực, tiêu biểu”.