![](/fileman/Uploads/tbNews/17737/thumb/ho-tro-kieu-bao-campuchia-trong-phong-chong-dich-benh-covid-19-2.jpg)
Sau khi thăm hỏi tình hình bà con Việt Nam tại tỉnh Kratie, đoàn đã bàn giao hỗ trợ kiều bào tại đây phòng, chống dịch 11 mặt hàng hiện vật có khối lượng lớn với tổng kinh phí trên 260 triệu đồng, gồm: gạo, mì tôm, bột ngọt, đường kính, dầu ăn, nước mắm, muối, nước rửa tay diệt khuẩn, xà phòng, gel rửa tay, sữa tươi. Đây là số hàng hóa do UBMTTQ, Bộ CHQS, Hội LHPN tỉnh và Tỉnh đoàn vận động quyên góp, ủng hộ.
Ông Trần Văn Sách cho biết: "Cộng đồng người Việt tại tỉnh Kratie có 698 hộ. Khi xảy ra dịch Covid-19, đời sống của cộng đồng người Việt gặp nhiều khó khăn. Được Đảng, Nhà nước Việt Nam, chính quyền, các đoàn thể của tỉnh Bình Phước quan tâm, hỗ trợ kịp thời tới cộng đồng người Việt Nam tại Campuchia để phòng chống dịch bệnh, chúng tôi vô cùng trân quý và cảm ơn".
Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh vận động, quyên góp được gần 4,5 tỷ đồng để chung tay phòng, chống dịch Covid-19.