![](/fileman/Uploads/tbNews/16624/thumb/hinh-170.jpg)
Các thanh niên trúng tuyển NVQS được nghe chia sẻ của các cựu chiến binh, các quân nhân vừa xuất ngũ về truyền thống Quân đội nhân dân Việt Nam, những kinh nghiệm trong quá trình học tập, rèn luyện, nhất là trong huấn luyện, chấp hành chế độ, nề nếp khi huấn luyện tân binh, những tâm tư, tình cảm của thân nhân các gia đình có con đang tại ngũ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16624/thumb/hinh-169.jpg)
Đồng chí Nguyễn Tiến Đức – Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường 5 động viên các thanh niên yên tâm lên đường nhập ngũ, cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể địa phương tạo mọi điều kiện thuận lợi cho các thanh niên lên đường thực hiện nghĩa vụ với Tổ quốc, địa phương thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội, quan tâm, chăm lo cho các gia đình có con em nhập ngũ.
Đảng ủy, Ủy ban nhân dân phường 5 trao 11 phần quà trị giá 5.500.000 đồng cho công dân trúng tuyển NVQS năm 2020.