Đây là Chi bộ được Đảng bộ Công ty Đông Hải lựa chọn đại hội làm trước để rút kinh nghiệm tổ chức đại hội các Chi bộ trực thuộc Đảng bộ Công ty TNHH MTV Đông Hải.
Toàn cảnh Đại hội
Theo báo cáo trong nhiệm kỳ 2020-2022, trước tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo trực tiếp của Đảng ủy Công ty, Xí nghiệp đã tập trung cùng với nhà thầu, chuyên gia lắp đặt, hoàn thiện, vận hành đưa toàn bộ hệ thống, máy móc thiết bị toàn nhà xưởng 6.000 m2 đi vào hoạt động. Sản xuất theo thiết kế, đạt hiệu quả cao, an toàn tuyệt đối về mọi mặt, góp phần thắng lợi khâu đột phá trong nhiệm kỳ 2020-2025 của Đảng ủy Công ty đề ra.
Tuy nhiên, Chi bộ cũng thẳng thắn nhìn nhận một số tồn tại, hạn chế như việc phổ biến, quán triệt chủ trương, chính sách, nghị quyết, chỉ thị của Đảng còn chưa đa dạng về hình thức thực hiện; lãnh đạo thực hiện một số nhiệm vụ chuyên môn còn chưa bảo đảm tiến độ; sinh hoạt chuyên đề chưa thường xuyên... Từ đó, Chi bộ đã phân tích các nguyên nhân, rút ra bài học kinh nghiệm và đề ra phương hướng, mục tiêu nhiệm vụ nhiệm kỳ 2020-2022.
Đại tá Trần Văn Hoan, Chủ tịch Công ty TNHH MTV Đông Hải phát biểu chỉ đạo
Phát biểu chỉ đạo, Đại tá Trần Văn Hoan, Chủ tịch Công ty TNHH MTV Đông Hải ghi nhận và biểu dương tinh thần, tích cực, khẩn trương, đoàn kết, nổ lực phấn đấu, khắc phục khó khăn trong nhiệm kỳ 2020-2022 của cấp ủy, Chi bộ Xí nghiệp dệt. Công tác giáo dục chính trị tư tưởng cho Đảng viên được thực hiện tốt; công tác lãnh đạo quản lý cán bộ, phát triển Đảng viên, kiểm tra, giám sát được triển khai nghiêm túc; công tác phối hợp với Văn phòng Đảng-Đoàn thể để phổ biến, triển khai các văn bản của Đảng uỷ cấp trên được thực hiện kịp thời, hiệu quả...
Đại tá Trần Văn Hoan tặng hoa cho Chi bộ Xí nghiệp Dệt
Trong nhiệm kỳ 2022-2025, Đại tá Trần Văn Hoan đề nghị Chi bộ cần tiếp tục thực hiện có hiệu quả phong trào thi đua “ Ngành hậu cần Quân đội làm theo lời Bác Hồ dạy” và Cuộc vận động 50 về đẩy mạnh công tác an toàn lao động, vệ sinh lao động, thực hiện nghiêm công tác an toàn mọi mặt trong sản xuất kinh doanh, đảm bảo an toàn trong tham gia giao thông, phòng chống dịch bệnh, vệ sinh công nghiệp… Duy trì nghiêm chế độ sinh hoạt đảng, nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể lãnh đạo, phân công cá nhân phụ trách; theo dõi, ban hành nghị quyết lãnh đạo hàng tháng, năm, sát với nhiệm vụ cụ thể của xí nghiệp. Tiếp tục nghiên cứu, học tập nâng cao trình độ lý luận, chuyên môn nghiệp vụ, nâng cao năng lực lãnh đạo của cấp ủy đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ được giao.
Biểu quyết Đại hội
Các đại biểu bỏ phiếu bầu
Đại tá Lại Thị Bảy, Chủ tịch Hội đồng Quản trị Công ty CP Dệt may 7 chúc mừng các đồng chí trúng cử vào Chi ủy nhiệm kỳ 2022-2025
Cùng ngày, Ban lãnh đạo Công ty Cổ Phần Dệt may 7 đồng hành cùng Hội Liên hiệp Phụ nữ Quận Tân Bình thực hiện chương trình “ Vòng tay yêu thương” hỗ trợ cho 5 trẻ em mồ côi do dịch bệnh Covid-19 đến năm 18 tuổi trên địa bàn quận với số tiền 1.000.000 đồng/tháng. Đây là hoạt động nằm trong Chương trình “ Mẹ đỡ đầu” do công ty tổ chức nhằm hỗ trợ, chăm sóc trẻ em mồ côi do ảnh hưởng dịch bệnh Covid-19, giúp các em ổn định cuộc sống, được hưởng đầy đủ các quyền của trẻ em.
Đại diện BGĐ công ty trao các phần quà cho các cháu mồ côi do dịch Covid-19 quận Tân Bình