Năm 2017, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Nhà Bè đã tổ chức 7 lớp bồi dưỡng và cập nhật kiến thức quốc phòng và an ninh cho gần 800 đồng chí thuộc đối tượng 4 và các đối tượng khác. Trong năm học 2016 - 2017 đã có 2.711 học sinh trên địa bàn huyện Nhà Bè tham gia học kiến thức quốc phòng - an ninh.
Hội đồng giáo dục quốc phòng và an ninh huyện còn thường xuyên phối hợp với các ban ngành đoàn thể tổ chức tuyên truyền giáo dục Luật Nghĩa vụ quân sự, Luật Giáo dục quốc phòng và an ninh... cho người dân với 4.000 lượt người tham dự.
Phát biểu tại hội nghị tổng kết, đồng chí Nguyễn Văn Lưu, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã biểu dương và ghi nhận những kết quả đạt được trong công tác giáo dục quốc phòng và an ninh thời gian qua và đề nghị năm 2018 triển khai thực hiện nhiệm vụ giáo dục quốc phòng - an ninh phải chú trọng bồi dưỡng, cập nhật và nâng cao chất lượng đội ngũ giáo viên, báo cáo viên, cộng tác viên giáo dục quốc phòng - an ninh. Nâng cao hơn nữa chất lượng tuyên truyền, tập trung tuyên truyền những nội dung liên quan trực tiếp đời sống của nhân dân trong lĩnh vực quốc phòng và an ninh.