(QK7 Online) - Sau những “Phiên chợ 0 đồng”, “Siêu thị 0 đồng”, “ATM gạo”… sáng 20/7, Cục Chính trị Quân khu phối hợp với Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng và các doanh nghiệp đồng hành, tổ chức “Gian hàng lưu động 0 đồng” tại quận Gò Vấp, TPHCM.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu trao bảng hỗ trợ tượng trưng cho lãnh đạo quận Gò Vấp.
Đại diện lãnh đạo quận Gò Vấp trao thư cảm ơn Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.
Theo Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, thực hiện chủ trương của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu: Địa phương, đơn vị tuyến sau ủng hộ, giúp đỡ địa phương, đơn vị tuyến trước, với tinh thần tất cả vì Nhân dân, tất cả cho công tác phòng chống dịch. Thời gian qua, các cơ quan, đơn vị, địa phương trong LLVT Quân khu đã triển khai nhiều mô hình rất thiết thực, hiệu quả, những món quà về vật chất giá trị không nhiều, nhưng thể hiện tấm lòng, nghĩa cử cao đẹp của LLVT Quân khu, mong muốn chia sẻ khó khăn đối với cấp ủy, chính quyền Thành phố Hồ Chí Minh, cùng với quận Gò Vấp, đặc biệt là những gia đình khó khăn, có thêm niềm tin, động lực, chung sức, đồng lòng quyết tâm chiến thắng đại dịch Covid-19.
Thượng tá Nguyễn Thành Trung, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu tặng quà cho người dân quận Gò Vấp.
Tổng các phần quà gồm 5 tấn gạo, 3 tấn rau, củ, quả và các nhu yếu phẩm thiết yếu hàng ngày được gửi từ cao nguyên Lâm Đồng và miền biển Bà Rịa- Vũng Tàu, trị giá khoảng 300 triệu đồng. “Ngay sau khi tiếp nhận hàng hóa, chúng tôi phối hợp với chính quyền các phường 13 và phường 15 triển khai lực lượng dân quân, đoàn viên thanh niên, hội phụ nữ đóng gói, chia thành 500 túi quà. Tổ chức các điểm lưu động, trao đến tận tay bà con giáo dân và những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, để kịp thời mang đến những thực phẩm tươi ngon, giúp bà con ấm lòng trong thời điểm khó khăn này”. Thượng tá Trần Văn Quyết, Chỉ huy trưởng Ban CHQS quận Gò Vấp thông tin.
Những sản phẩm thiết yếu được mang đến các điểm lưu động tặng cho bà con Nhân dân.
Trong khó khăn hoạn nạn, bất cứ nơi đâu, Thành phố Hồ Chí Minh luôn đồng hành chia sẻ, cùng cả nước và vì cả nước. Và ngay lúc này đây khi thành phố đang gặp khó khăn, cả nước lại sẵn sàng vì thành phố. Những tình cảm, nghĩa cử cao đẹp đó là động lực để Thành phố Hồ Chí Minh vượt qua thách thức, sớm chiến thắng dịch bệnh, cho nhịp sống bình yên trở lại.
Vận chuyển hàng hóa đến các điểm tặng quà lưu động.
Lãnh đạo quận Gò Vấp tặng quà cho bà con Nhân dân tại các điểm lưu động.
Nguyễn Thế