(QK7 Online) - Sáng ngày 25-7, Đảng ủy Quân sự Thành phố Hồ Chí Minh đã tổ chức học tập, quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ 7 - Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XII) cho hơn 450 cán bộ, đảng viên trong Đảng bộ LLVT thành phố. Đại tá Phan Văn Xựng - Ủy viên Thường vụ Đảng ủy Quân sự Thành phố, Phó Chính ủy Bộ Tư lệnh thành phố chủ trì hội nghị.
450 cán bộ, đảng viên trong Đảng bộ LLVT thành phố nghiêm túc học tập Nghị quyết
Hội nghị tập trung nghiên cứu 3 chuyên đề: Nghị quyết về xây dựng đội ngũ cán bộ các cấp, nhất là cán bộ chiến lược đủ năng lực, phẩm chất và uy tín ngang tầm nhiệm vụ; Nghị quyết về cải cách chính sách tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang và người lao động trong doanh nghiệp; nghị quyết về cải cách chính sách bảo hiểm xã hội.
Thông qua quán triệt, học tập nhằm thống nhất quan điểm, chủ trương, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp đã được xác định trong các nghị quyết. Trên cơ sở đó, nâng cao hơn nữa trách nhiệm của cấp ủy, chỉ huy các cấp, tổ chức triển khai thực hiện có hiệu quả trong các tổ chức cơ sở Đảng, nhanh chóng đưa nghị quyết vào cuộc sống.
Hữu Mạo