Thượng tá Nguyễn Đức Thuận, Đội trưởng Đội K71 báo cáo công tác chuẩn bị trước khi lên đường làm nhiệm vụ.
Thực hiện nhiệm vụ đợt 1, giai đoạn XXII (mùa khô 2022 – 2023), Đội K71, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Tây Ninh đã sẵn sàng về lực lượng, phương tiện, trang bị kỹ thuật, các mặt bảo đảm tốt nhất cho quá trình thực hiện nhiệm vụ trên nước bạn… Trong đợt này, Đội K71 chia làm hai bộ phận thực hiện nhiệm vụ tìm kiếm quy tập cất bốc hài cốt liệt sỹ trong đó tỉnh Siêm Riệp dự kiến tìm kiếm, quy tập được 32 hài cốt liệt sĩ; tỉnh Bần Tia Miên Chây và Ốt Đô Miên Chây dự kiến tìm kiếm, quy tập 90 hài cốt liệt sĩ. Để hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ được giao, cấp ủy, chỉ huy Đội K71 đã quán triệt nhiệm vụ, phát động thi đua đột kích gắn với tuyên truyền và tham gia đợt thi đua cao điểm chào mừng kỷ niệm 50 năm Chiến thắng “Hà Nội – Điện Biên Phủ trên không” (12/1972 – 12/2022); kỷ niệm 78 năm Ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam – 33 năm Ngày Hội Quốc phòng toàn dân (22/12); 75 năm Ngày Chiến thắng Việt Bắc – Thu Đông (20/12) và 77 năm Ngày truyền thống Quân khu 7 ( 10/12); tiếp tục đẩy mạnh Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu động viên các chiến sĩ Đội K71 trước lúc lên đường làm nhiệm vụ.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo 515 chụp hình với cán bộ, chiến sĩ Đội K71 trước khi lên đường làm nhiệm vụ.