Diễn ra từ ngày 18/5 đến 26/5/2017, Hội thao gồm các nội dung: Cầu lông, bóng bàn, bóng chuyền, quần vợt, kéo co, co tay xà đơn, bật xa 3 bước, chạy 100m, chạy vũ trang 3.000m, chạy việt dã 10.000m, bơi bao gói 100m, bơi tiếp sức 4x50m bao gói, vượt vật cản K91, vượt vật cản K 100+100, 4 môn thể thao quân sự phối hợp liên hoàn, bắn bài 1 súng tiểu liên AK, ném lựu đạn xa, trúng hướng, tháo lắp súng trường K63. Trong đó, khối quận - huyện tranh tài 7 nội dung, khối đơn vị 7 nội dung và khối tự vệ 3 nội dung.
Thi bơi bao gói
Thi vượt vật cản K 100+100
Với sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát, thường xuyên của Đảng ủy - Bộ Tư lệnh Thành phố và cấp ủy, chỉ huy các cơ quan, đơn vị, Hội thao Thể dục Thể thao Quốc phòng LLVT Thành phố đã hoàn thành tốt các nội dung theo đúng kế hoạch, đảm bảo an toàn tuyệt đối về người và vũ khí, trang bị.
Kết quả, khối quận - huyện: Giải nhất, Ban Chỉ huy Quân sự quận Bình Thạnh. Khối đơn vị: Giải nhất: Tiểu đoàn 1/Trung đoàn Gia Định. Khối tự vệ, Giải nhất: Ban Chỉ huy Quân sự Công ty TNHH Một thành viên Thuốc lá Sài Gòn. Khối Cụm thi đua: Giải nhất môn cầu lông: Cụm thi đua 6, giải nhất môn bóng bàn: Cụm thi đua 3, giải nhất môn bóng chuyền: Cụm thi đua 3, giải nhất môn quần vợt: Cụm thi đua 4.
Bộ Tư lệnh thành phố tặng thưởng cờ cho 8 tập thể và giấy khen cho 28 tập thể, 38 cá nhân có thành tích xuất sắc trong tham gia thi đấu các môn Hội thao Thể dục Thể thao Quốc phòng LLVT Thành phố năm 2017.
Đại tá Lê Ngọc Hải, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh TPHCM trao cờ thưởng cho các tập thể có thành tích xuất sắc trong Hội thao Thể dục Thể thao Quốc phòng LLVT Thành phố năm 2017