(QK7 Online) - Ngày 8/6, tổ công tác thuộc Ban Chỉ đạo 1237 Thành phố do Trung tá Hồ Thanh Thủy, Phó Ban Chính sách, Bộ Tư lệnh Thành phố phụ trách phối hợp với Phòng Lao động - Thương binh và xã hội, Ban chỉ huy Quân sự quận Thủ Đức tổ chức cất bốc, quy tập mộ liệt sĩ Nguyễn Thị Bướm, sinh năm 1928, quê quán phường Tam Bình, quận Thủ Đức, là chiến sĩ du kích chiến đấu hy sinh trong kháng chiến chống thực dân Pháp tại Sài Gòn năm 1947.
Đại tá Nguyễn Hữu Nhân, Chủ tịch Hội CCB quận Thủ Đức và các đại biểu di táng hài cốt liệt sĩ từ nghĩa địa Gò Đình về Nghĩa trang Liệt sĩ Thành phố.
Mộ liệt sĩ Nguyễn Thị Bướm nằm tại Nghĩa địa Gò Đình (khu phố 2, phường Linh Chiểu, quận Thủ Đức) do ông Hồ Ngọc Thanh ngụ tại nhà số 108/1, tổ 19, đường Nguyễn Chí Quốc, quận Thủ Đức là cháu của liệt sĩ trông coi và báo tin.
Sau khi cất bốc, tổ công tác 1237 thành phố cùng đại diện cấp ủy, chính quyền , Phòng Lao động - Thương binh & Xã hội quận Thủ Đức đã tổ chức các nghi thức theo quy định và tiến hành an táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Thị Bướm tại Nghĩa trang liệt sĩ Thành phố.
Đỗ Linh