Khu vực cách ly của Quận 7 được xây dựng tại Trung tâm Giáo dục Thường xuyên quận, số 38A Nguyễn Văn Quỳ, phường Phú Thuận. 12 phòng học của Trung tâm đã được cán bộ, chiến sĩ LLVT quận cải tạo thành các phòng cách ly, phòng trực bác sĩ, phòng trực điều dưỡng, phòng khám bệnh, phòng thủ thuật, buồng tiêm, tổ hậu cần, tổ an ninh, phòng khử khuẩn v.v… Mỗi phòng được kê 12 giường, trang bị đầy đủ nhu yếu phẩm thiết yếu và các thiết bị giải trí như tivi, internet.
7252 lượt xem
LLVT Quận 7 phối hợp sẵn sàng ứng phó dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp Covid - 19
(QK7 Online) - Thực hiện chỉ đạo của UBND quận, Ban Chỉ huy Quân sự Quận 7, Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp với các ban, ngành, đoàn thể quận khẩn trương xây dựng và hoàn thành cơ sở cách ly tập trung đối với những người trở về từ vùng dịch bệnh do virus corona chủng mới Covid-19 gây ra.
Dân quân Quận 7 vận chuyển, lắp ghép gường bệnh tại khu cách ly.
Khu vực cách ly của Quận 7 được xây dựng tại Trung tâm Giáo dục Thường xuyên quận, số 38A Nguyễn Văn Quỳ, phường Phú Thuận. 12 phòng học của Trung tâm đã được cán bộ, chiến sĩ LLVT quận cải tạo thành các phòng cách ly, phòng trực bác sĩ, phòng trực điều dưỡng, phòng khám bệnh, phòng thủ thuật, buồng tiêm, tổ hậu cần, tổ an ninh, phòng khử khuẩn v.v… Mỗi phòng được kê 12 giường, trang bị đầy đủ nhu yếu phẩm thiết yếu và các thiết bị giải trí như tivi, internet.
Khu vực cách ly do LLVT Quận 7 phối hợp xây dựng sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ.
Quang Hiếu