Ca múa "Đất nước trọn niềm vui" do Đoàn Văn công Quân khu 7 biểu diễn chào mừng buổi họp mặt
Đến dự có đồng chí Nguyễn Hoàng Thao, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Bình Dương; đồng chí Nguyễn Thị Minh Nhâm, Phó Trưởng ban Thường trực – Ban Tuyên giáo tỉnh Bình Phước; Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 cùng hơn 200 đại biểu ngành tuyên huấn tỉnh Bình Dương qua các thời kỳ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/13212/thumb/img8227.jpg)
Tại buổi họp mặt các đại biểu đã cùng nhau ôn lại kỷ niệm khó quên trong những năm tháng hoạt động, chiến đấu anh dũng và kiên cường tại chiến trường Thủ Dầu Một. Đồng thời thể hiện đạo lý uống nước nhớ nguồn, tri ân những anh hùng liệt sĩ và những cán bộ Ban Tuyên Huấn Tỉnh ủy Thủ Dầu Một đã hy sinh vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Qua đó, giáo dục truyền thống, bồi dưỡng tinh thần cách mạng, chủ nghĩa yêu nước, thể hiện lòng tự hào về Đảng, về dân tộc, về vai trò lịch sử và những đóng góp to lớn của Ban Tuyên huấn Thủ Dầu Một trong cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ xâm lược đến thế hệ trẻ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/13212/thumb/psx20190510120448.jpg)
Ban Tuyên giáo tỉnh Bình Dương trao kỷ niệm chương, tặng bằng khen cho các đại biểu có thành tích xuất sắc "Vì sự nghiệp Lịch sử Đảng".
Nguyễn Hoàng