(QK7 Online) - Ngày 28 tháng 5, tại Cửa khẩu Quốc tế Mộc Bài, huyện Bến Cầu, tỉnh Tây Ninh, Quân khu 7 bàn giao vật chất, vật tư y tế cho Đại sứ quán Việt Nam tại Campuchia để hỗ trợ bà con Việt kiều đang sinh sống tại Vương quốc Campuchia phòng chống dịch bệnh Covid -19.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 trao tặng vật chất, vật tư y tế gồm: 250.000 khẩu trang, hơn 300 lít nước sát khuẩn, 1.000 thùng mì và 15 tấn gạo; tổng kinh phí 500 triệu đồng. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu nhấn mạnh: trên tinh thần tương thân, tương ái, cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 7 luôn theo dõi và hướng về bà con Việt kiều đang sinh sống, làm ăn tại Vương quốc Campuchia. Trong tình hình dịch bệnh còn đang diễn biến khó lường, cuộc sống của bà con Việt kiều đang gặp nhiều vất vả, chính vì vậy những món quà trên sẽ phần nào giúp bà con vượt qua khó khăn, phòng chống dịch hiệu quả.
Những vật chất, vật tư y tế và lương thực, thực phẩm của Quân khu 7 được bàn giao cho Đại sứ quán Việt Nam tại Campuchia
Ông Lại Xuân Chiến, Công sứ Đại sứ quán Việt Nam tại Vương quốc Campuchia gửi lời cảm ơn đến Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đã quan tâm giúp đỡ cộng đồng Việt kiều tại Campuchia, đây là món quà hết sức có ý nghĩa và kịp thời đến với bà con trong công tác phòng, chống dịch Covid-19 hiện nay. Đại sứ quán Việt Nam sẽ tiếp nhận và chuyển quà của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đến tận tay bà con Việt kiều đang làm ăn, sinh sống tại Vương quốc Campuchia.
Vật chất, vật tư y tế và lương thực, thực phẩm Quân khu 7 trao tặng cho bà con Việt kiều là nguồn động viên tinh thần to lớn giúp kiều bào ta đang làm ăn, sinh sống tại Campuchia vượt qua khó khăn, góp phần cùng với chính quyền sở tại phòng, chống và đẩy lùi dịch bệnh Covid-19.
Tuấn Anh