(QK7 Online) – Ngày 11/9/2021, tại phường Tân Hiệp – TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai, Lữ đoàn 25, Quân khu 7 phối hợp cùng UBMTTQ Việt Nam phường Tân Hiệp tổ chức phát quà cho những giáo dân, gia đình quân nhân đang gặp khó khăn do ảnh hưởng của đại dịch Covid 19 trong giáo xứ Gia Viên.
Tại đây cán bộ chiến sỹ Lữ đoàn đã trao 40 suất quà gồm: Mì tôm, bột ngọt, nước mắm cùng các nhu yếu phẩm khác phục vụ đời sống hàng ngày, mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng. Theo Ban hàng giáo, giáo xứ Gia Viên, những phần quà được Lữ đoàn 25 trao tặng hết sức ý nghĩa, rất thiết thực, kịp thời cho 40 gia đình giáo dân, quân nhân trong giáo xứ đang gặp khó khăn.
Chỉ huy Lữ đoàn 25 trao tặng quà hỗ trợ cho giáo xứ Gia Viên
Thượng tá Phạm Ngọc Huệ, phó Chính ủy Lữ đoàn 25 cho biết, trước tình hình đại dịch diễn biến phức tạp, người dân đang phải thực hiện nghiêm chỉ thị 16 của Chính phủ nên đời sống gặp khó khăn, do vậy Lữ đoàn đã vận động cán bộ, chiến sỹ trong toàn đơn vị, cùng mạnh thường quân để hỗ trợ nhân dân vượt qua giai đoạn khó khăn này, thực hiện tốt Chỉ thị 660 của Ban thường vụ Đảng ủy Quân khu về việc mở “Chiến dịch cao điểm giúp dân vượt qua đại dịch Covid 19”. Đồng chí phó Chính ủy Lữ đoàn cũng mong muốn Ban hàng giáo tiếp tục phối hợp cùng chính quyền địa phương hỗ trợ nhân dân, quân nhân và giáo dân tại địa bàn vượt qua giai đoạn khó khăn này, giúp nhân dân yên tâm thực hiện giãn cách xã hội, chung tay cùng cấp ủy, chính quyền địa phương sớm đẩy lùi đại dịch.
Quốc Vinh