(QK7 Online) - Ngày 6/11, Ban Chỉ huy quân sự (CHQS) quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh phát động đợt thi đua cao điểm với chủ đề: “Viết tiếp chiến công, hiệp đồng Quyết thắng” chào mừng kỷ niệm 45 năm Chiến thắng "Hà Nội – Điên Biên Phủ trên không" (12/1972 – 12/2017).
Với chủ đề: “Viết tiếp chiến công, hiệp đồng Quyết thắng”, nội dung thi đua trong Lực lượng vũ trang (LLVT) quận 3 diễn ra 45 ngày (từ ngày 13/11 đến hết ngày 28/12/2017) tập trung thực hiện ba nhất: Nhận thức, trách nhiệm, ý chí quyết tâm cao nhất; Thực hiện nhiệm vụ đạt kết quả cao nhất; Xây dựng chính quy, rèn luyện kỷ luật cao nhất.
Đợt thi đua đã đề ra một số nội dung, chỉ tiêu cụ thể như: 100% cán bộ, chiến sĩ trong LLVT quận có bản lĩnh chính trị vững vàng, tuyệt đối trung thành với Đảng, Tổ quốc và Nhân dân. Sẵn sàng nhận và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao; 100% cán bộ, chiến sĩ tham gia học tập, huấn luyện đạt yêu cầu trở lên trong đó có trên 80% khá, giỏi. Cùng với đó, cơ quan quân sự của quận và 14 phường tiếp tục phối hợp, hiệp đồng chặt chẽ với địa phương làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục động viên thanh niên tham gia khám tuyển nghĩa vụ quân sự, chuẩn bị tốt cho ngày giao quân đạt kết quả cao nhất; phấn đấu 14/14 phường đều hoàn thành 100% chỉ tiêu giao quân năm 2018.